Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีแบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ไหมคะ

กำลังหาประกันสุขภาพเอาไว้สำหรับใช้เองค่ะ แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ น่าสนใจเหมือนกันแต่ก็อยากรู้ว่ามีแบบแผนอะไรบ้างให้เลือกค่ะ เพื่อที่จะสามารถตัดสินใจเกี่ยวกับเบี้ยประกันภัยและผลประโยชน์ที่จะได้รับว่าชอบแบบไหนและได้รับผลที่คุ้มค่าไหม เผื่อไว้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุหรือจำเป็นต้องรับการรักษาเนื่องจากโรคร้ายแรง จะได้เปรียบเทียบดูค่ะว่าการช่วยเหลือหรือค่ารักษาพยาบาลคุ้มไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิณ

มีแบบแปลนให้เราสามารถที่จะเลือกใช้ได้ถึง 4 แบบแผนเลยค่ะ เพราะทราบว่าแต่ละคนก็มีรายรับที่แตกต่างกัน บางคนจ่ายได้และบางคนเลือกที่จะจ่ายในราคาที่สูงกว่านี้ได้ด้วย และถ้าเปรียบเทียบกับการคุ้มครองหรือผลประโยชน์ของกรมธรรม์ประกันภัย ก็ถือว่าคุ้มค่าก็เลยมีแบบแผนให้เลือกถึง 4 แบบแผนไงล่ะคะ เลือกได้ตามแบบที่เราชอบเลยค่ะ

2020.11.12 9:39

น้อย

ใช่แล้วค่ะมีแบบแผนให้เราเลือกได้ถึง 4 แบบแผน และราคาของเบี้ยประกันภัยก็แตกต่างกันด้วย แบบแผนที่ได้รับการคุ้มครองสูงที่สุดก็เป็นแบบแผนที่ 4 แต่ราคาของเบี้ยประกันก็แพงที่สุดด้วย แนะนำว่าให้ทำเอาไว้ดีกว่านะค่ะเพราะว่าได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพ และอุบัติเหตุด้วย เมื่อเจ็บป่วยจากโรคร้ายแรงก็ได้รับเงินช่วยค่ารักษาอีกต่างหาก

2020.12.12 11:52

ปานา

ในประกันแผนนี้มีให้เลือกหลายตัวเลือกนะครับเพราะว่าแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ ประกันที่ คุ้มครองค่าใช้จ่ายของคุณแบบรอบด้าน คุ้มครองค่ารักษาพยาบาล คุ้มครองการสูญเสียชีวิตหรืออวัยวะ และทุพพลภาพ คุ้มครองค่าชดเชยในการจัดงานศพ ค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญนอกจากนี้ประกันนี้ยังสามารถนำมาลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา ได้มากถึง 25,000 บาท นอกจากนี้ยังคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโคโรน่าไวรัส

2021.01.29 16:44

Manow

@น้อย ผมว่าประกันนี้ครบครันอย่างที่คุณว่าถึงครับ สุขภาพ อุบัติเหตุ แถม โรคร้ายด้วย แต่ผมอยากรู้ว่าวงเงินคุ้มครองในแต่ละแผนนั้นเท่าไหร่บ้างครับ เคยได้ยินแต่คนบอกว่าให้วงเงินค่ารักษา 600,000 บาท วงเงินเท่านี้อยู่ในแผนไหนหรอคะแต่ถ้าส่วนตัวนะผมคิดว่าน่าจะอยู่ในแผนที่ 4 แผน สูงสุด ใช่หรือเปล่าครับผมคิดถูกไหม?

2021.03.20 17:35

เจริญกัลป์

เรื่องการคุ้มครอง ผมว่าอันนี้คุณน่าจะเป็นคนตัดสินใจมากกว่าครับ ว่าการคุ้มครองแบบไหมเหมาะกับตัวคุณครับ เรามีหน้าที่แค่บอกเล่าให้ฟังเท่านั้น ถ้าเป็นผมนะครับ ผมเลือกการคุ้มครอง แผนที่2 ก็น่าพอใจแล้วครับ เพราะค่าเบี้ยสำหรับผมถ้าจ่ายมากกว่า5พันบาทผมว่ามันจะเพิ่มค่าใช้จ่ายให้ผมครับ ก็อย่างว่าครับ เลือกตัวที่เราเห็นว่าเหมาะครับ

2021.04.20 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงได้รับการช่วยเหลือในการค่ารักษามากน้อยแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยนอกอย่างไรครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ในกรณีที่เจ็บป่วยเราจะได้รับค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่าอย่างไรคะ

เบี้ยประกันสำหรับประกันสุขภาพแพงไหมครับ

การคุ้มครองสูงสุดสำหรับประกันสุขภาพนี้ดีไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี