Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีกี่แบบแผนในการให้บริการครับ

ในการสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส มีแบบแผนให้เราเลือกใช้บริการไหมครับ หรือว่ามีแค่แผนเดียว เพื่อจะสามารถเปรียบเทียบกับราคาเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายครับว่าให้ผลการคุ้มครองที่อยู่ในระดับที่ดีไหม ผมเป็นคนหนึ่งที่สามารถจ่ายได้ถึง 5,000 บาทต่อปี สำหรับประกันสุขภาพผมก็เลยอยากรู้ว่าเลยราคานี้จะเลือกแบบแผนในดีในการคุ้มครอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนิง

สามารถมีให้เลือกบริการถึง4แบบแผนค่ะ แต่ละคนก็มีความต้องการในการเลือกใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยแตกต่างกัน บางคนต้องการเลือกในราคาที่ถูกที่สุดจะได้รับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครอง แต่บางคนก็อยากได้รับการคุ้มครองสูงสุดก็เลยเลือกกรมทัณฑ์แบบแผนที่สูงที่สุดสามารถจ่ายได้ก็จ่ายเถอะค่ะ สำหรับฉันแล้วฉันเลือกแค่แบบแผนแรกก็พอ

2020.11.12 9:44

โทน

แล้วแต่ว่าเราจะเลือกใช้บริการแบบแผนไหนครับ ถึงแม้ว่าแบบแผนที่ 4 จะเป็นการคุ้มครองที่สูงที่สุด แต่ก็ถือว่าให้การคุ้มครองที่ดีที่สุดในเรื่องนี้เหมือนกันนะครับ แต่ถ้าใครคิดว่าราคาของเบี้ยประกันในแบบแผนที่ 4 สูงเกินไป ก็ยังสามารถได้รับการคุ้มครองคล้ายๆกันแต่เงินน้อยกว่าเบี้ยประกันน้อยกว่าก็เลือกแบบแผนที่ 1 ไปก็แล้วกัน

2020.12.12 11:54

ปานา

แผนที่เท่าไหร่ก็คุ้มค่ะเพราะว่าประกันแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส ประกันชีวิตที่ให้สิทธิพิเศษคุณมากกว่า ประกันภัยที่ให้คุณได้รับการคุ้มครองการเจ็บป่วยจากไวรัสโคโรนา และยังได้รับความคุ้มครองในทันที ไม่จำป็นต้องรอ 30 วัน และยังเป็นประกันที่ครอบคลุมค่าใช้จ่ายแบบรอบด้าน ทั้งคุ้มครองค่ารักษาพยาบาล คุ้มครองค่าชดเชยงานศพ คุ้มค่าปรกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ นอกจากนี้แอกซ่ายังเป็นหนึ่งในบริษัทประกันที่มีเครือข่ายโรงพยาบาลที่มากที่สุดในประเทศไทย

2021.01.29 16:45

Manit

คุณบอกว่าแผนที่ 4 สูงเกินไป @โทน แต่ผมเห็นต่างนะครับ ผมว่าก็ไม่ได้แพงกว่ากันมากนะ คือค่าเฉลี่ยแล้ว จ่ายรายปีเท่านี้ก็โอเค ถ้าภายใน 1 ปีนั้นเราเกิดป่วยหรือเจ็บหนัก หรือแม้แต่ติดโควิด19 ก็ช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายไปได้เยอะนะยิ่งเศรษฐกิจในทุกวันนี้ถ้าป่วยขึ้นมา ไม่อยากจะไปโรงพยาบาลเลยเมื่อนึกถึงเงินที่ต้องจ่ายแล้วแต่ถ้ามีประกันก็โอเคได้ดูแลตัวเองหน่อย

2021.03.20 17:41

ธัญญการ

เรามาวัดกันไม่ได้หลอกคะว่าประกันตัวนี้แผนการคุ้มครองแบบไหนแพงหรือถูก เพราะว่าแต่ละคน ความพอใจในเรื่องการคุ้มครองไม่เหมือนกันคะ อ่อ แล้วก็เงินที่มีด้วยคะ แผนการคุ้มครองแผนที่1 สำหรับบางคนก็บอกพอแล้วก็ได้คะ สำหรับเรา ถ้าเบี้ยการคุ้มครองที่เราต้องจ่ายต่อไปเกิน1หมื่นบาท อันนี้เราว่ามันแพงนะสำหรับเรา

2021.04.20 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

มีการคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่านานแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถยนต์ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

การคุ้มครองสุขภาพควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างคะ

จำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพหมายถึงอะไรคะ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาลมีเงื่อนไขยังไงครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (อุบัติเหตุ)

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้รับการช่วยเหลือไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี