Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แบบแผนที่ 4 ให้การคุ้มครองสูงสุดอย่างไรครับ

ผมอยากจะรู้ในการที่เราใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส ถ้าผมเลือกใช้บริการของแบบแผนที่ 4 จะมีการให้จำนวนเงินจำกัดเกี่ยวกับการรับผิดชอบสูงสุดเฉพาะข้อตกลงในการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมอยากเลือกแบบแผนที่สูงที่สุดและได้รับการคุ้มครองที่สูงที่สุด เผื่อว่าเป็นต้องได้รับการรักษาดีๆจะได้มีเงิน support เยอะๆครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพ

แน่นอนว่าสามารถที่จะเบิกค่าห้องค่าอาหารและค่าพยาบาลได้สูงสุด 5000 บาทต่อวัน ในกรณีที่จำเป็นต้องเข้าห้องผู้ป่วยอาการหนักสามารถเบิกเงินสูงสุดได้ถึง 10000 บาทต่อวัน แค่นี้ก็มีความคุ้มค่ามากแล้วครับ ให้การรักษาเราแล้วยังสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลต่อวันได้สูงสุดขนาดนี้ถือว่าเป็นแบบแผนที่คุ้มค่าที่สุดในกรมธรรม์นี้แล้วล่ะครับ

2020.11.12 9:46

หวาน

มีจำนวนเงินที่จะช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 750000 บาท ถือว่าเป็นจำนวนเงินในการดูแลเราเมื่อต้องเจ็บป่วยหรือประสบอุบัติเหตุที่ค่อนข้างจะสูงมากเลยค่ะ ทำให้เรารู้สึกว่าไม่ต้องเป็นห่วงเมื่อเราต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล ทั้งค่ายา ค่ารักษา ค่าเบ็ดเตล็ดที่ต้องจ่ายตามมา ถือว่าเงินขนาดนี้ให้การคุ้มครองที่เยี่ยมที่สุดแล้ว

2020.12.12 11:56

ลำ

ของในกรณีไหนคะถ้าเป็นคุ้มครองที่ตรงเงื่อนไขของประกันแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส ประกันชีวิตที่ให้สิทธิพิเศษคุณมากกว่า ประกันภัยที่ให้คุณได้รับการคุ้มครองการเจ็บป่วยจากไวรัสโคโรนา และยังได้รับความคุ้มครองในทันที ไม่จำป็นต้องรอ 30 วัน และยังเป็นประกันที่ครอบคลุมค่าใช้จ่ายแบบรอบด้าน ทั้งคุ้มครองค่ารักษาพยาบาล คุ้มครองค่าชดเชยงานศพ คุ้มค่าปรกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ นอกจากนี้แอกซ่ายังเป็นหนึ่งในบริษัทประกันที่มีเครือข่ายโรงพยาบาลที่มากที่สุดในประเทศไทย

2021.01.29 16:45

Manit

นั่นไงผมว่าแล้วแบบแผนที่4 มันคุ้มมากจริงๆ ตามข้อมูลที่คุณ@นพ บอกมาเลยครับแล้วที่ผมชอบที่สุดก็คือค่าห้องรักษาพิเศษ มีให้เบิกถึง 10,000 บาท เพราะผมเคยมีญาติที่ป่วยนะครับเขาต้องนอนห้องไอซียูคนอื่นเครียดมากเลยเพราะว่าค่าห้องต่อคืนแพงมากรับประกันที่มีอยู่ก็ไม่จ่ายคือไม่ได้คุ้มครองกรณีนี้ ผมก็เลยได้บทเรียนตั้งแต่ตอนนั้นครับถ้าทำประกันสุขภาพอยากให้คุ้มครองกรณีนี้ด้วย

2021.03.20 17:44

ธัญญการ

แผนการคุ้มครอง ที่4 เป็นการคุ้มครองที่ น่าสนใจคะ วงเงินการคุ้มครอง เราว่าค่อนข้างที่จะดีเลยคะ ได้วงเงินคุ้มครอง ที่ 7แสนบาท นี้เกลือบล้านเลยนะค คิดดูสิคะ ว่าประกันสุขภาพเมื่อเราป่วยแต่ละครั้งมีเงินการใช้จ่ายแบบนี้ เราก็ไม่ต้องมากังวลเรื่องอะไรแล้วคะ นี้ถ้าเราสามารถซื้อประกันที่มีเงินชดเชยรายได้ด้วย เราว่าเยี่ยมเลยคะ

2021.04.20 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

มีการคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่านานแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถยนต์ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

การคุ้มครองสุขภาพควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างคะ

จำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพหมายถึงอะไรคะ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาลมีเงื่อนไขยังไงครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (อุบัติเหตุ)

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้รับการช่วยเหลือไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี