Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการดูแลอย่างไรบ้างสำหรับโรคมะเร็งครับ

ถ้าพูดถึงโรคร้ายแรงที่เราไม่อยากเป็นแล้วก็คือโรคมะเร็ง ถ้าเราใช้ประกันสุขภาพของแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส จะมีการดูแลหรือช่วยเหลือเรามีค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลอย่างไรบ้าง เพราะผมเคยได้ยินมาว่าคนที่ป่วยเป็นโรคมะเร็งต้องใช้เงินในการรักษาพยาบาลค่อนข้างจะสูงมาก เลยอยากรู้เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่ได้รับการช่วยเหลือในส่วนนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แบงค์

สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในกรณีเป็นโรคมะเร็งได้สูงสุดถึง 80,000 บาทต่อปีกรมธรรม์ครับ ตลอดระยะเวลาที่ได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ หมายความว่าจะได้รับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลสูงสุดในกรณีเป็นโรคมะเร็งแค่ 8หมื่น บาทเท่านั้นเอง ถ้ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมก็เราจำเป็นต้องเป็นผู้ที่ออกค่าส่วนต่างที่เหลือในการรักษาต่อไปครับ

2020.11.12 9:53

แป้น

จริงๆแล้วก็ช่วยดูแลแค่ในเรื่องของการช่วยค่าใช้จ่ายในการรักษาเท่านั้นเองค่ะ ในการเดินเรื่องหรือในการรักษาเราจำเป็นต้องเป็นคนที่ พาคนไข้ไปจัดการเองซึ่งเงินที่จะได้รับช่วยเหลือถึง 80,000 บาทเลยทีเดียว คิดว่าถ้าเป็นโรคมะเร็งจริงๆเงินแค่นี้ไม่พอก็ต้องไปทำการสมัครสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับโรคมะเร็งเอาไว้ด้วยนะคะ จะได้มีวงเงินเยอะๆ

2020.12.12 12:1

วุ้น

บริษัทนี้มีประกันมะเร็งในตัวที่ให้ความการคุ้มครองมากกว่า 1 ล้านบาทนะครับแล้วก็ถ้าคุณมั่นใจจริงๆว่าคุณจะเป็นโรคมะเร็งในอนาคตซื้อประกันมะเร็งไว้ดีกว่านะครับเพราะว่าประกันแผ่นนี้ออกแบบเพื่อรักษาหลายๆโรคหรือว่าแบบสุ่มแล้วก็ทั่วไปนะครับแต่ถ้าเป็นมะเร็งมะเร็งก็จะคุ้มครองได้นะครับแต่คุ้มครองไม่เยอะก็เลยถ้าคุณคิดว่ามีความเสี่ยงในการเป็นมะเร็งสูงขอลองศึกษาดูประกันแผนมะเร็งอื่นๆที่เหมาะสมกับคุณเองถ้าคุณเสี่ยงระดับเริ่มต้นหรือระดับปลายก็แล้วแต่พิจารณาเลยครับ

2021.01.29 16:46

Manee

@วุ้น คำแนะนำของคุณก็ดีค่ะใครที่รู้ตัวว่าเสี่ยงเป็นโรคมะเร็งจริงๆสุขภาพที่คุ้มครองโรคมะเร็งโดยตรงซึ่งจะให้วงเงินค่ารักษาที่สูงกว่านี้จะได้เพียงพอและประกันตัวนี้จะเหมาะกับคนที่ไม่ได้มีความเสี่ยงเป็นโรคมะเร็งโดยตรงแต่ก็มีโอกาสเป็นไปได้เหมือนกันก็จะเป็นวงเงินคุ้มครองโรคนี้แบบกลางๆไปก่อน แต่ว่า 80,000 บาทก็คือต่อปีนะ ถ้าซื้อประกันตัวนี้ต่อในปีต่อไปก็ได้รับวงเงินเพิ่มนะสามารถรักษาโรคมะเร็งต่อเนื่องได้

2021.03.20 17:54

มณี

การคุ้มครองเรื่องการักษามะเร็ง ของประกันตัวนี้น่าจะเป็นเรื่องค่ารักษาที่ต่อเนื่องจากการเป็นมะเร็งคะ ถ้าคุณอยากได้การคุ้มครองในเรื่องของการรักษามะเร็งอาจจะต้องซื้อประกันคุ้มครองมะเร็งโดยตรงเลยคะ ประกันแบบนี้ บางตัวเขามีการจ่ายเงินส่วรแรกตอนที่ตรวจเจอมะเร็งด้วยนะคะ หรือบางเจ้าก็มีจ่ายค่าดูแลเป็นรายเดือนให้ด้วยคะ

2021.04.20 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

มีการคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่านานแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถยนต์ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

การคุ้มครองสุขภาพควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างคะ

จำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพหมายถึงอะไรคะ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาลมีเงื่อนไขยังไงครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (อุบัติเหตุ)

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้รับการช่วยเหลือไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี