Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การคุ้มครองสุขภาพควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างคะ

อยากจะรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองและควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างที่ให้การคุ้มครองคะ จะได้เอาไปคิดดูในการสมัครใช้บริการข่าวว่าต้องสมัครใช้บริการของประกันอื่นๆเพิ่มเติมไหมหรือแค่อันเดียวก็เอาอยู่ อยากรู้ว่าให้การคุ้มครองไปถึงอุบัติเหตุที่เกิดจากการขับมอเตอร์ไซค์ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แพร

แม้แต่การถูกฆาตกรรม การถูกทำร้ายร่างกาย และการขับขี่หรือการโดยสารรถจักรยานยนต์ ก็สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลและได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้ค่ะ ทำให้คนที่เลือกใช้บริการไม่จำเป็นต้องเป็นห่วงมากหรือคิดถึงเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล เมื่อเช้าเข้ารับการรักษาพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุจากการขับขี่มอเตอร์ไซค์

2020.11.12 10:6

วิน

ก็รวมไปถึงการเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นจากร่างกายของเรานั้นเองครับ เมื่อเป็นโรคและจำเป็นต้องหาหมอเพราะไม่รู้สาเหตุ ปวดหัวตัวร้อนเบิกได้หมดครับ ยิ่งมีวงเงินการคุ้มครองเยอะ ก็ยิ่งสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองที่มากขึ้นไปด้วย หมายถึงจำนวนเงินที่ให้การคุ้มครองนะครับ ใช้บริการกับโรงพยาบาลเอกชนได้ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องค่าใช้จ่าย

2020.12.13 13:42

นาซ่า

ไปถึงไหนเรื่องนะคะเพราะว่าประกันตัวนี้คุ้มครองทุกโรคแล้วก็ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับร่างกายจริงๆค่ะ คุณจะมั่นใจได้ยังไงว่าจะเบิกได้ใช่ไหมคะก็เนื่องจากมีหลายเคสที่เขาเบิกไปแล้วแล้วก็ได้รับเงินจริงๆจากการใช้ประกันเบิก ถ้าไม่แน่ใจจริงๆว่าจะเบิกได้ไหมก็ลองถามกับตัวแทนประกันคนที่เขาจะขายให้กับคุณนั่นแหละค่ะบางทีเขาอาจจะเสนอโปรโมชั่นดีๆอีกหลายๆอย่างให้กับคุณด้วยนะ

2021.01.30 16:45

100cc

ยังไม่มีใครตอบตรงคำถามของจขกทเลยนะ ที่ถามว่าคุ้มครองอุบัติเหตุมอเตอร์ไซค์ไหม งั้นผมขอตอบแล้วกันนะครับว่าคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วย ทั้งจากมอเตอร์ไซค์และรถยนต์หรือผัดเห็ดอื่นๆก็คุ้มครองครับ แต่วงเงินที่สามารถเบิกได้ มันน้อยมากสำหรับอุบัติเหตุ ก็แค่ไม่กี่พันบาท คุณอาจจะต้องจ่ายเพิ่มครับ ถ้าไม่มีประกันอุบัติเหตุตัวอื่นช่วยจ่ายอีก

2021.03.21 11:58

กองทอง

ถ้าเป็นเรื่องของ อุบัติเหตุ ประกันตัวนี้คุ้มครอง แต่ไม่ได้คุ้มครองเรื่องของค่ารักษาพยาบาลนะคะ ถ้าคุณอยากได้การคุ้มครองเรื่องของค่ารักษาพยาบาล คิดว่าคุณเองต้องไปซื้ออีกตัวแล้วคะ แต่ถ้าอยากทำตัวนี้ ตอนนี้จะดีอย่างหนึ่งคะ เพราะว่าประกันตัวนี้เป็นแบบพลัส ถ้าเราซื้อตอนนี้จะได้การคุ้มครองในเรื่องของ โควิด-19 ด้วยคะ

2021.04.21 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

มีการคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่านานแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถยนต์ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

จำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพหมายถึงอะไรคะ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาลมีเงื่อนไขยังไงครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (อุบัติเหตุ)

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้รับการช่วยเหลือไหมครับ

ค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดในระหว่างการรักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลคืออะไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี