Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถยนต์ไหมคะ

ขึ้นชื่อว่าประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส ก็เป็นกังวลเหมือนกันค่ะว่าเมื่อเราสมัครใช้บริการไปแล้วจะไม่ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราจากรถยนต์ เพราะเราเป็นคนที่ใช้รถยนต์บ่อยมากก็อยากจะมีประกันสุขภาพและประกันอุบัติเหตุด้วย ก็เลยอยากจะรู้ข่าวว่าประกันสุขภาพที่ให้การดูแลในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นจากรถยนต์ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บูม

เห็นมีแต่บอกว่าให้การคุ้มครองจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถจักรยานยนต์ด้วยครับ แต่ไม่เห็นบอกหรือพูดถึงเกี่ยวกับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุรถยนต์ ก็เลยไม่รู้ว่าให้การคุ้มครองในส่วนนี้หรือเปล่า ตอนนี้เป็นประกันสุขภาพที่ให้การคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพโดยเฉพาะ ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถยนต์คุณคิดว่าใช้พรบ.ในการช่วยจ่ายค่ารักษาพยาบาลก็ได้ครับ

2020.11.12 10:8

นิ่ง

อุบัติเหตุก็สามารถได้รับการคุ้มครองอยู่นะคะ แต่จะไม่สามารถเบิกได้มากนักกับค่ารักษาพยาบาล มีการจำกัดในกรณีประสบอุบัติเหตุเป็นผู้ป่วยนอก 1 ครั้งต่อวัน และ 30 ครั้งหนึ่งปี แล้วแต่ว่าเราเลือกแบบแผนกรมธรรม์ยิ่งสูงก็ยิ่งได้รับการคุ้มครองที่เยอะไปด้วยสูงสุด 2,000 บาทค่ะต่อครั้ง แนะนำว่าให้ไปใช้สัญญาเพิ่มเติมเรื่องอุบัติเหตุดีกว่า

2020.12.13 13:44

วีโว้

คุ้มครองแน่นอนค่ะหนุ่มน้อยเพราะว่าโรคที่เกิดจากอะไรก็ตามหรืออุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากมอเตอร์ไซค์ก็จะกระทบกับร่างกายใช่ไหมคะเพราะฉะนั้นก็เลยประกันตัวนี้ออกแบบมาเพื่อคุ้มครองรอบด้านจริงๆให้คุณมั่นใจได้ว่าในวันที่คุณเจ็บหนักก็จะมีคนคุ้มครองแล้วก็ช่วยชายในเรื่องต่างๆด้วยไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่เกิดจากอุบัติเหตุหรือโดนที่เกิดจากโรคภัยไข้เจ็บ

2021.01.30 16:45

Slow

@บูม ที่คุณบอกว่าใช้พรบรถยนต์ช่วยค่ารักษา มันก็ได้อยู่ครับ ส่วนมากพรบจะจ่ายให้เมื่อเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลรัฐเป็นส่วนใหญ่ แต่ถ้าจะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชนยังไงก็ต้องมีประกัน ซึ่งผมว่าประกันตัวนี้เบิกค่ารักษาได้น้อยสำหรับอุบัติเหตุนะมีโอกาสที่คุณอาจจะต้องจ่ายเพิ่ม ถ้าไม่มีประกันอุบัติเหตุตัวอื่นที่ทำเอาไว้

2021.03.21 12:2

กองทอง

น่าแปลกใจมากเลยคะ มีเพื่อนๆหลายคนมากที่ถามว่าประกันตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม เพื่อนๆคะ เราบอกได้คะว่าเขาคุ้มครองกรณ๊ที่เราเสียชีวิตหรือว่าเราสูญเสียอวัยวะคะ ประกันตัวนนี้ไม่ได้คุ้มครองในเรื่องของการรักษาจากอุบัติเหตุ สรุปง่ายๆเลยถ้าเพื่อนๆมีความเสี่ยงที่จะเจออุบัติเหตุเราขอแนะนำเพื่อนๆให้หาซื้อประกัน ที่ครงความต้องการเลยคะ

2021.04.21 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

มีการคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่านานแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

การคุ้มครองสุขภาพควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

จำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพหมายถึงอะไรคะ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาลมีเงื่อนไขยังไงครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (อุบัติเหตุ)

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้รับการช่วยเหลือไหมครับ

ค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดในระหว่างการรักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลคืออะไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี