Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดสำหรับอายุผู้รับประกันไหมครับ

ผมสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม แต่ผมอยากจะสมัครให้กับคุณพ่อของผมด้วย พ่อของผมอายุ 70 ปีแล้วผมเลยอยากรู้ว่าจะสามารถสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ได้อยู่ไหม และลูกของผมก็ยังเล็กอยากจะให้สมัครใช้บริการด้วย มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการของประกันสุขภาพด้วยไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เพ็ญ

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้เหมือนกันนะคะ ก็มีอายุตั้งแต่ 15 วันถึง 99 ปีค่ะถึงจะสามารถสมัครใช้บริการได้ต่อไป ซึ่งโดยเฉลี่ยแล้วคงไม่มีใครที่จะอายุยืนถึง 99 ปีได้ง่ายๆหรอกนะคะ ทำให้หลายคนที่มีรายรับมากพอสามารถที่จะเลือกสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้ จะได้รับการคุ้มครองได้ค่ะ

2020.11.12 10:15

กาน

ก็ต้องดูเกี่ยวกับเบี้ยประกันภัยด้วยนะครับ ถึงแม้ว่าจะสามารถสมัครใช้บริการได้ถึงอายุจะมากแล้ว 70 ปีแต่ก็ ราคาของเบี้ยประกันภัยก็จะสูงไปตามอายุด้วยครับ ถ้าดูจากการคุ้มครองที่ดูแลทั้งในเรื่องของการล้างไตเรื้อรัง แล้วช่วยหน่อยค่ารักษาโรคมะเร็งแล้วผู้สูงอายุก็มีความเสี่ยงมากกว่าที่จะเป็น ทำให้ยิ่งอายุมากก็ยิ่งต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงไปด้วยครับ

2020.12.13 13:50

Data

ยังอยู่ไหนประกันอยู่นะครับเพราะว่าปกติเขาน่าจะจำกัดอายุที่ 70 ปีแต่พ่อของคุณ 70 แล้วใช่ไหมครับจะทำประกันได้อยู่ไหม ต้องคุยกับคนขายประกันเป็นส่วนตัว แต่ว่าผู้รับมรดก เป็นลูกวันนี้น่าจะ OK นะครับเพราะว่าส่วนตัวแล้ว คนรับมรดกก็รับได้ทุกอายุเขาก็ช่วงอายุด้วยเนาะ แต่ ประกันแผนแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ประกันภัยจากแอกซ่า ที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายๆต่างๆที่เกิดจากอุบัติเหตุและโรคร้าย ประกันภัยนี้ครอบคลุมค่าใช้จ่ต่างๆได้ อันนี้เป็นได้ใช้ประโยชน์ในตอนที่มีชีวิตอยู่แน่ๆครับ

2021.01.30 16:56

Clap

ถ้าคุณพ่อของคุณอายุมากขนาดนี้ผมแนะนำให้ทำประกันสุขภาพสำหรับผู้สูงอายุจะดีกว่านะครับ ผมว่าความคุ้มครองจะตรงจุดมากกว่า แล้วก็สำหรับลูกเล็กๆของคุณ ก็เหมาะที่จะทำประกันสุขภาพสำหรับเด็กซึ่งคุ้มครองโรคที่เด็กมักจะเป็นบ่อยๆ ถึงแม้ประกันนี้ดูเหมือนจะคุ้มครองครอบคลุม แต่ก็ยังขาดค่ารักษาสำหรับผู้ป่วยนอกอยู่นะครับ

2021.03.21 18:6

พิตตินันท์

ประกันของผู้สูงอายุ ตอนนี้ราคาก็ไม่ค่อยแพงนะครับ ผมว่าซื้อแบบนั้นไปเลยจะดีกว่านะครับ ถ้ามีซื้อตัวนี้ เป็นการคุ้มครองเรื่องเจ็บป่วยทั่วไปเท่านั้นเองครับ ถ้าซื้อของผู้สูงอายุ ประกันสุขภาพบางตัวเขาคุ้มครองเรื่องของความดัน กับเบาหวานด้วยนะครับ ผมว่าตัวนี้น่าทำมากๆครับ เพราะผู้สูงอายุมักเจอปัญหาแบบนี้บ่อยๆ

2021.04.21 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี