Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดระยะเวลาการคุ้มครองในต่างประเทศไหมครับ

ผมเลือกใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม เพราะว่าสมัครใช้บริการมานานแล้วครับ แต่ผมก็อยากรู้ด้วยครับว่าในกรณีที่ผมไปต่างประเทศ สามารถได้รับการคุ้มครองด้วยแต่ว่านานขนาดไหน เพราะผมอยากจะรู้ว่า ผมจะสามารถอยู่ต่างประเทศได้นานเท่าไหร่ถ้านานมากผมจำเป็นต้องซื้อประกันการเดินทางสำหรับต่างประเทศด้วยเลยไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วายุ

มีการกำหนดระยะเวลาในการคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องเดินทางไปต่างประเทศเหมือนกันนะครับ ถึงแม้ว่าจะใช้กรมธรรม์คุ้มครองนี้ในต่างประเทศได้ ก็จำเป็นต้องวางแผนเกี่ยวกับการอยู่ที่ต่างประเทศด้วย รอให้การคุ้มครองภายในระยะเวลา 90 วันตั้งแต่ที่ออกนอกประเทศ ถือว่าเป็นจำนวนวันที่เยอะพอสมควรอยู่นะครับ ตราบใดที่ไม่ย้ายไปอยู่ต่างประเทศก็ได้รับการคุ้มครองครับ

2020.11.12 10:16

ชาย

สำหรับใครที่ทำประกันภัยเอาไว้แล้วต้องเดินทางไปเที่ยวต่างประเทศก็ต้องดูระยะเวลาเหมือนกันนะครับ ถ้าอยากจะไปเที่ยวต่างประเทศเกิน 90วันก็ต้องเลือกใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยอื่น เพราะข้อกำหนดในเรื่องนี้ถือว่าเป็นเรื่องสำคัญเหมือนกันนะครับ เพื่อที่เราจะสามารถได้รับประโยชน์สูงสุดจากการใช้กรมธรรม์ประกันภัยนั่นเอง

2020.12.13 13:52

Data

มีค่ะต้องใช้ประกันตัวนี้ภายในระยะเวลา 90 วัน เฟซอันนี้ก็คือซื้อประกันที่จะคุ้มครองคุณในต่างประเทศอย่างเช่นประกันนักท่องเที่ยวหรือประกันเกี่ยวกับบริษัททัวร์ที่คุณไปเที่ยวถ้าคุณเป็นนักท่องเที่ยวแต่ถ้าคุณไปทำงานก็ต้องใช้ประกันที่เกี่ยวกับการทำงานของบริษัทคุณ เรื่องนี้นายจ้างหรือคนที่เป็นคู่บริษัทจะรู้แล้วก็เตรียมการอยู่แล้วค่ะ เลยถ้าคุณอยากให้แน่ใจว่าจะได้รับการคุ้มครองแน่นอนก็ซื้อประกันหลายตัวก็ได้

2021.01.30 16:57

Clap

ตอนนี้ผมว่าไม่มีประกันไหนสำคัญเท่าประกันที่คุ้มครองโรคโควิดแล้วครับ ประกันนี้น่าจะสำคัญที่สุดที่ควรจะทำ แล้วผมคิดว่า จขกทอาจจะไม่สนใจประกันที่คุ้มครองเมื่อต้องไปต่างประเทศแล้วล่ะ เพราะเดี๋ยวนี้ ไม่มีใครเดินทางออกนอกประเทศได้ นอกจากคนที่มีความจำเป็นหรือคนต่างชาติที่จะเดินทางกลับประเทศเท่านั้น ขนาดบางคนจะเดินทางกลับประเทศเขาเขายังไม่ไปเลย

2021.03.21 18:17

วรรณทณีย์

ช่วงนี้งดเดินทาง นั้นแสดงว่าตอนนี้มคที่กำลังมองหาประกันสุขภาพอยู่ ไม่น่ามองตัวที่คุ้มครองเมื่อไปต่างประเทศนะคะ เพราะว่าจะทำให้เราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันที่แพงโดยไม่จำเป็นคะ เอาไว้ถ้าเดินทางออกต่างประเทศได้ค่อยซื้อประกันการเดินทางดีกว่าคะ รู้สึกว่าค่าเบี้ยเราสามารถกำหนดระยะเวลาที่ต้องการในการคุ้มครองของเราได้ด้วยนะคะ

2021.04.21 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี