Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองในเรื่องของทันตกรรมไหมครับ

ผมอยากรู้ว่าในกรณีที่ผมปวดฟันและอยากจะทำการรักษาฟัน ประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม มีบริการที่การดูแลหรือรับประกันเราในการเบิกค่ารักษาพยาบาลเกี่ยวกับการทำฟันไหมครับ เพราะการปวดฟันก็เป็นอีกปัญหาหนึ่งที่น่าจะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ เพราะว่ายังไงก็เป็นปัญหาของสุขภาพของเราอย่างนึงใช่ไหมครับผมเลยอยากรู้ว่าจะรวมอยู่ในเงื่อนไขไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนุ่ม

ถ้าเป็นประกันสังคมก็จะสามารถเบิกเสื้อช่วยจ่ายในเรื่องของการทำฟันหรือทันตกรรมได้ครับ แต่ถ้าเป็นสมาร์ทแคร์ออพติมั่ม ไม่สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลที่มาจากการทำฟันได้ แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุ ที่ทำให้ส่งผลกระทบต่อการผ่าตัดหรือการถอนฟันก็สามารถที่จะเบิกได้ครับ แต่ถ้าเป็นการทำฟันโดยตรงที่คลินิกไม่สามารถที่จะเบิกค่าทำฟันได้

2020.11.13 1:59

ไหม

ถ้าเป็นการทำฟันที่จะเกิดจากการรักสวยรักงาม ไม่สามารถจะเบิกค่ารักษาทันตกรรมในส่วนนี้ได้นะคะ แต่ถ้าเกิดขึ้นจากโดนอุบัติเหตุทำให้ฟันหลุดหรือปวดฟันก็สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ ดีแล้วนะคะที่ถามเพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยก็แพง ก็คงอยากจะรู้ว่าจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องการทำฟันไหมใช่ไหมล่ะคะ จะได้เอาไปใช้ให้คุ้มเลย

2020.12.13 13:54

Loon

น่าจะได้นะคะเพราะว่าประกันแผนแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ประกันภัยจากแอกซ่า ที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายๆต่างๆที่เกิดจากอุบัติเหตุและโรคร้าย ประกันภัยนี้ครอบคลุมค่าใช้จ่ต่างๆได้ เช่นค่ารักษาพยาบาล หรือค่าคำปรึกษาจากแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ นอกจากนี้ประกันยังจ่ายค่าคุ้มครองในกรณีรักษาตัวในโรงพยาบาลหรือ ผ่าตัด ตามความเป็นจริงด้วย และประกันนี้ยังสามารถนำมาลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถึง 25,000 เขายังน่าจะคุ้มครองหลายใจจิปาถะที่เกิดขึ้นนะ

2021.01.30 16:57

Simon

@ไหม ผมเห็นด้วยกับคุณครับ ที่บอกว่า ถ้าเกิด อุบัติเหตุ จนเกิดปัญหากับฟัน หรือ ปวดฟันจากสาเหตุ ที่มาจากอุบัติเหตุ หรือมาจากปัญหาสุขภาพ ก็คงจะสามารถเบิกค่ารักษาได้อยู่ แต่ถ้าเป็นการทำฟันทั่วๆไปเช่นไปขูดหินปูนอุดฟันดัดฟันคงจะเบิกไม่ได้ ถ้าจะรักษาฟันใช้ประกันสังคมหรือบัตรทองก็ได้ครับ โรงพยาบาลรัฐก็มีหมอที่เก่งๆด้านทันตกรรมนะ

2021.03.22 16:21

วรรณทณีย์

ถ้าเกิดเข้ารักษาด้วยอาการปวดฟันประกันตัวนี้ไม่มีการคุ้มครองคะ แต่ถ้าเป็นในกรณีที่เราประสบอุบัติเหตุ แล้วฟันเราต้องได้รับการรักษาอย่างเช่น ต้องเอาฟันที่มีอาการบาดเจ็บออก หรือว่า กามหักอะไรแบบนี้คะ สามารถที่จะเบิกการคุ้มครองในการรักษาได้เลยคะ เพราะว่านี้ถือว่าเป็นเรื่องของการเกิดอุบัติเหตุคะ เบิกได้ตามการคุ้มครองเลยคะ

2021.04.21 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี