Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่เลือกใช้บริการของประกันสุขภาพเพื่อ จะป้องกันตัวเองจากโรคร้ายแรงอย่างเช่นโรคมะเร็ง สำหรับค่ารักษาพยาบาลหรือเงินช่วยเหลือในส่วนตัวเอง สำหรับประกันสุขภาพที่ผมใช้อยู่แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม จะให้เงินก้อนโตกับผมในกรณีที่ตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็งไหมครับ ผมใช้บริการมานานแต่ก็อยากจะรู้เรื่องนี้เหมือนกันเพราะว่าจำไม่ได้แล้วเกี่ยวกับเงื่อนไขเรื่องนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมิ้ว

ดีเลยนะคะที่เรียกใช้บริการของ smart care ออพติมั่ม ช่วยให้คนที่เป็นกังวลเกี่ยวกับการเป็นโรคมะเร็ง สามารถที่จะได้รับการรักษาและได้รับเงินชดเชยเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งด้วย แต่ก็มีเงื่อนไขในการพี่จะได้รับเงินชดเชยอยู่เหมือนกันนะคะ เพราะปกติแล้วเมื่อเราสมัครใช้บริการของกรมธรรม์จำเป็นต้องรอระยะเวลาเพื่อที่จะตรวจพบโรคก่อน

2020.11.13 2:1

อิ๋ว

จริงๆแล้วสามารถที่จะช่วยในค่ารักษาในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกสำหรับการรักษาโรคมะเร็งได้สูงสุดเริ่มต้นที่ 150000 บาท จนถึง 5 แสนบาทเลยทีเดียวนะคะ เพราะว่าการรักษาพยาบาลในเรื่องของโรคมะเร็งก็ต้องมีขั้นตอนหลายอย่าง รวมไปถึงเคมีบำบัดด้วยก็เลยต้องใช้ค่าใช้จ่ายเยอะ ซึ่งเงินในส่วนนี้ถือว่าเป็นเงินที่ค่อนข้างสูงที่จะเพียงพอค่ะ

2020.12.13 13:56

Loon

น่าจะคุ้มครองนะคะเพราะว่าประกันแผนแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ประกันภัยจากแอกซ่า ที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายๆต่างๆที่เกิดจากอุบัติเหตุและโรคร้าย ประกันภัยนี้ครอบคลุมค่าใช้จ่ต่างๆได้ เช่นค่ารักษาพยาบาล หรือค่าคำปรึกษาจากแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ นอกจากนี้ประกันยังจ่ายค่าคุ้มครองในกรณีรักษาตัวในโรงพยาบาลหรือ ผ่าตัด ตามความเป็นจริงด้วย และประกันนี้ยังสามารถนำมาลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถึง 25,000

2021.01.30 16:57

Simon

ซื้อประกันทั้งทีไม่รู้เรื่องความคุ้มครองได้ยังไงครับ เห็นว่าใช้ประกันนี้มานานแล้วไม่ใช่หรอ ความคุ้มครองในกรณีที่เจ็บป่วยเป็นโรคมะเร็งขึ้นมาไม่ใช่เรื่องเล็กๆนะครับ คุณไม่รู้ว่าเขาคุ้มครองยังไงได้ยังไง แต่ยังไง คุณก็คงได้รู้แล้วล่ะจาก comment หรือคำตอบของคนอื่น ว่าประกันมีคุ้มครองเรื่องของมะเร็งด้วย และ คุ้มครองยังไง คราวหน้าคราวหลังจะซื้อประกันอะไรรักษาก่อนนะ

2021.03.22 16:23

วิเศษศักดิ์

อันนี้ไม่ใช่ ประกันมะเร็งนะครับ การจ่ายคั้งเดียวเป็นก้อนของประกันตัวนี้น่าจะหมายถึงการจ่ายค่ารักษานะครับ จ่ายให้เราทีเดียวเป็นก้อนถ้าเกิดไม่พอเราก็ต้องจ่ายเพิ่มแบบนี้ครับ ถ้าคุณกังวลเรื่องของโรคมะเร็ง ผมแนะนำครับ ว่าซื้อการคุ้มครองมะเร็งเข้าไปด้วยในประกันสุขภาพเลยครับ จะได้ไม่ต้องมากังวลเรื่องค่าใช้จ่ายที่เหลือครับ

2021.04.21 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี