Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

ผมหมายถึงว่าในกรณีที่เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาในโรคไต ในกรณีที่เรา ได้รับการตรวจว่าเป็นโรคไตและจำเป็นต้องมีการรักษาและต้องล้างไตเรื้อรัง จะมีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ให้กับเราได้ไหม คือผมใช้ประกันสุขภาพของแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ก็เลยอยากจะรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการคุ้มครองในเรื่องของโรคไตและการรักษาในจุดนี้ด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมจิตร

ให้การคุ้มครองในกรณีที่จำเป็นต้องมีการล้างไตวายเรื้อรังด้วยนะครับ สามารถได้รับจำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพ เหตุการณ์ล้างไตกรณีไตวายเรื้อรังสูงสุดถึง 500,000 บาทหลังจากนั้น ถ้ายังจำเป็นต้องรักษาอยู่ก็จำเป็นต้องออกเงินเอง ซึ่งจำนวนเงินโดยการดูแลค่าใช้จ่ายขนาดนี้ ถือว่าค่อนข้างจะคุ้มค่ามากเลยครับกับเบี้ยประกันที่ต้องจ่าย

2020.11.13 9:6

อ้อน

มีค่าใช้จ่ายในตอนที่เราเจ็บป่วยและพบว่าเป็นโรคไต เพื่อจะช่วยค่าใช้จ่ายในตอนที่เราไปล้างไตได้ด้วยนะครับซึ่งสูงสุดสามารถเริ่มต้นอยู่ที่ 150,000 บาท ถึง 5 แสนบาทเลยทีเดียวสำหรับเงินที่ช่วยเหลือในส่วนนี้ แต่การล้างไตก็คงจะล้างไปตลอดชีวิตที่เหลือนั่นแหละค่ะ ก็เลยเงินที่เหลือก็เราเป็นคนที่จะต้องจ่ายเองแต่ก็เยอะอยู่นะคะเลือกแบบแผนที่สูงที่สุดไปเลย

2020.12.13 13:57

Poppu

เสียใจด้วยนะคะที่ได้ยินว่าคุณเป็นไตวายเป็นชนิดไหนคะเป็นเฉียบพลันเป็นเรื้อรังหรือเพิ่งตรวจเจอคะ แต่มั่นใจได้เลยว่าประกันแผนแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ประกันภัยจากแอกซ่า อันนี้คุ้มครองโรคร้ายแรงหายโรคน่าจะรวมถึงโรคไตด้วยถ้าแสดงว่าคุณเป็นไตวายก็สามารถรักษาพยาบาลหรือรักษาคุ้มครองจากหมอด้วยก็เลยมั่นใจได้เลยค่ะว่าจะรักษาหายแน่ๆเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

2021.01.30 16:58

Simon

@ อ้อน แต่ถึงแม้ว่าในอนาคต เราอาจจะต้องจ่ายค่าล้างไตเอง ให้ประกันตัวนี้ก็ช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายไปได้มากพอสมควรนะ แต่คุณก็พูดแสดงความเสียใจเหมือนกับรู้ว่าจขกท. ป่วยแล้วอย่างนั้นล่ะ ที่จริงเขาแค่ถามเฉยๆหรอก แต่ผมก็งงจริงๆนะซื้อประกันแต่ไม่รู้ความคุ้มครองเรื่องสำคัญสำคัญได้ยังไง ไม่เข้าใจจริงๆเล้ยยยย🤔 เพราะจะซื้อประกันทั้งที ความคุ้มครองสำคัญที่สุดที่ต้องรู้

2021.03.22 16:28

วิเศษศักดิ์

ถ้าเป็นไตวายเรื้อรังนั้นแสดงว่าเราต้องไปฟอกไตที่โรงพยาบาลใช่ไหมครับ ค่าใช้จ่ายในการฟอกไตแต่ละครั้งแพงเอาเรื่องเลยนะครับ ประกันตัวนี้ก้มีการคุ้มครองนะครับ ดูเหือนว่าถ้าเราเป็นไตวายเขาจะมีวงเงินให้เราฟอกไตนะครับว่า สามารถได้รับเท่าไร เรื่องของโรคไตนี้ตอนนี้เราต้องเชคตัวเราให้ดีนะครับ เพราะว่าเป็นกันเยอะมากๆครับ

2021.04.21 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี