Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

ฉันใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ฉันอยากรู้เหมือนกันค่ะว่าฉันสามารถที่จะได้รับการตรวจสุขภาพฟรีประจำปีไหมคะ เพราะว่าเป็นคนหนึ่งที่อายุค่อนข้างที่จะมากแล้ว และอยากจะใช้บริการของประกันสุขภาพนี้จ่ายในโรงพยาบาลของเอกชนในการตรวจสุขภาพประจำปีค่ะ เพราะรู้สึกว่าจะมีเครื่องมือที่ทันสมัย ไม่ได้รับการดูแลที่รวดเร็วกว่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมชาย

ไม่สามารถที่จะใช้กรมธรรม์ประกันภัยในการตรวจสุขภาพประจำปีได้นะคะ ส่วนใหญ่แล้วถ้าไม่เป็นโรคอะไรหรือไม่มีการเจ็บป่วยอะไรก็จะไม่สามารถเบิกค่าตรวจได้ แนะนำว่าให้ใช้กรมธรรม์อื่นดีกว่าค่ะเพื่อที่จะสามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้ แต่ปกติแล้วถ้าไม่เจ็บไข้ได้ป่วยอะไรก็ไม่จำเป็นต้องมีการตรวจหรอกนะคะ แต่ถ้าอยากตรวจจริงๆก็จ่ายเองดีกว่า

2020.11.13 10:34

ทิม

ไม่มีนะครับในส่วนนี้จำเป็นต้องมี อาการเจ็บป่วยมาก่อนถึงจะสามารถได้รับการตรวจสอบและเบิกจ่ายค่ารักษาได้ แต่ถ้าอยู่ดีๆเราไม่ได้เป็นอะไรและอยากจะมาตรวจสุขภาพประจำปีส่วนนั้นจะต้องจ่ายเองครับกรมทัณฑ์ประกันภัยไม่ให้การช่วยเหลือ ต้องเข้าใจนะครับว่าบางครั้งอาจจะไม่ได้เป็นอะไรแต่อยากตรวจก็เสียค่าใช้จ่ายฟรีๆ ก็เลยไม่มีการคุ้มครองในครับ

2020.12.13 13:59

Poppu

ถ้าเป็นประกันสุขภาพส่วนใหญ่ได้นะ แต่ที่จริงก็ไม่แน่ใจค่ะเพราะว่าขึ้นอยู่กับประกันสุขภาพแผนนั้นด้วยแต่ถ้าเป็นประกันแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ประกันภัยจากแอกซ่า ค่าใช้จ่ายในเรื่องการรักษาพยาบาลและก็ปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญก็ได้รับนะ เลยคิดว่าถ้าตรวจสุขภาพน่าจะมีค่าใช้จ่าย สามารถเบิกที่จ่ายกับโรงพยาบาลได้ โอเคนะคะถ้าเป็นแบบนั้น

2021.01.30 16:58

Ray

ลองติดตามข่าวสารใหม่ๆจากโรงพยาบาลเอกชนสิ บางครั้งเขาก็มีไปออกบูธออกงานหรือมีโปรโมชั่นพิเศษ สามารถตรวจสุขภาพประจำปีฟรี หรือ ตรวจสุขภาพประจำปีในราคาที่ถูกมากๆด้วยนะ ยกตัวอย่างของโรงพยาบาลกรุงเทพฯก็มีโปรโมชั่นบ่อยๆ แล้วผมก็เห็นด้วยกับจขกทว่า การตรวจสุขภาพกับโรงพยาบาลเอกชนค่อนข้างตรวจละเอียดกว่าเครื่องมือทันสมัยกว่าจริงๆ

2021.03.22 16:31

วิเศษศักดิ์

โรงพยาบาลกรุงเทพนะครับ ส่วนใหญ่จะมีจัดโปรฯเรื่องของการตรวจสุขภาพบ่อยมากๆครับ อย่างของผมเมื่อเดือนที่แล้วก็ซื้อมาครับ ราคาที่9ร้อยบาทเองครับ ไม่ได้แพงเลยครับ เพราะถ้าเป็นราคาเต็มที่ต้องจ่ายจะตกที่ประมาณ3พันบาทน่าจะได้ครับ แล้วประกันส่วนใหญ่เขาไม่มีส่วนนี้ให้เรานะครับ เหมือนที่เพื่อนๆบอกตองมั่นเชคเอาครับ

2021.04.21 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี