Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่เราซื้อประกันสุขภาพเป็นครอบครัวได้รับส่วนลดไหมคะ

อยากจะทราบว่าสำหรับตัวเองแล้วใช้ประกันสุขภาพของแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม แล้วอยากจะสมัครให้กับคนในครอบครัวด้วย เพื่อที่จะได้รับการดูแลเรื่องของสุขภาพในค่ารักษาพยาบาลด้วยค่ะ อยากรู้ว่ามีโปรโมชั่นหรือส่วนลดอะไรสำหรับในกรณีที่จะซื้อเป็นแบบทั้งครอบครัวไหมคะ เผื่อว่าถ้าการสมัครบริการเป็นครอบครัวได้รับผลประโยชน์หรือได้รับสิทธิประโยชน์หรือลดราคาก็น่าสนใจด้วยสำหรับเรื่องนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แพม

ดีนะครับที่ถามแบบนี้ ปกติแล้วประกันสุขภาพที่เราซื้อก็ยิ่งซื้อหลายคนก็ยิ่งแพงใช่ไหมครับ แต่สำหรับกรมธรรม์ประกันสุขภาพนี้ ถ้าเราซื้อประกันสุขภาพกันเป็นครอบครัว จะได้รับส่วนลดในการซื้อกรมทัณฑ์สุขภาพดีด้วยครับ ทำให้เราสามารถที่จะประหยัดเงินได้ส่วนหนึ่ง และทำให้คนทั้งครอบครัวได้รับการคุ้มครอง ในเรื่องของสุขภาพด้วย

2020.11.13 10:38

อีฟ

สำหรับกรมธรรม์ประกันภัยตัวนี้ไม่ค่อยเหมาะสำหรับครอบครัวที่จะได้รับส่วนลดเท่าไหร่นะคะ แนะนำเป็นซื้อกรมธรรม์ประกันภัยที่เป็นแบบครอบครัวหรือ family ดีกว่านะคะ ถึงจะได้รับส่วนลดในกรณีที่สมัครใช้บริการหลายๆคน กรมธรรม์ประกันภัยตัวนี้แนะนำว่าให้สมัครให้ผู้สูงอายุที่บ้านใช้ดีกว่า ก็ว่าให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วย

2020.12.13 14:1

Focus

น่าจะขึ้นอยู่กับช่วงโปรโมชั่นไหมคะเพราะว่าปกติแล้วเขาจะจัดโปรโมชั่นทุกๆ 6 เดือนหรือว่า 1 ปีอาจจะมีครั้งนึงที่สมัครด้วยกันเป็นครอบครัวก็จะลดเป็นพิเศษค่ะ ถ้าคุณสมัครในช่วงที่เขาลดอันนั้นก็ดีจริงๆนะเพราะว่านอกจากจะได้การคุ้มครองแล้วยังได้ส่วนลดอีกแต่ถ้าเป็นช่วงปกติที่ไม่ได้มีช่วงโปรโมชั่นการซื้อเป็นครอบครัวยังจะได้ส่วนลดไหมอันนี้ต้องคุยกับบริษัทที่ให้ประกันโดยตรงที่เขาอาจจะจัดเพื่อครอบครัวของคุณโดยเฉพาะก็ได้

2021.01.30 16:59

Ray

@แพม ซื้อหลายคนและส่วนลดด้วยหรอครับ? ถ้าอย่างนั้นขอถามต่ออีกหน่อยนะครับว่า จะได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่? ได้ส่วนลดกี่เปอร์เซ็นต์จากเบี้ยประกัน? แล้วต้องให้คนในครอบครัวมาสักอันนี้กี่คนครับถึงจะได้ส่วนลด? ยิงไป 3 คำถามเลยรู้สึกว่าไม่ได้ถามนิดหน่อยแล้ว ยังไงรบกวนตอบหน่อยนะครับอยากรู้จริงๆ กำลังอยากจะทำประกันสุขภาพพร้อมกันทั้งบ้านอยู่พอดี

2021.03.22 16:36

เพชรมณี

เรื่องส่วนลดนะมีให้ครับ แต่ว่าเราจะได้มากหรือว่าได้น้อยก็ขึ้นอยู่กับว่าเราซื้อประกันสุขภาพสำหรับกี่คนครับ เพราะถ้าเราซื้อแค่ 2คน ก็ไม่ได้นะครับ อย่างน้อยๆก็ต้องซื้อ3คนขึ้นไปครับ ส่วนลดก็จะได้ตาจำนวนคนครับ ยิ่งซื้อหลายคนก็ยิ่งได้ส่วนลดครับ แต่ก็ได้ไม่ค่อยมากเท่าไรนะครับ ต่ำสุดน่าจะได้ที่ 5เปอร์เซ็น หรือมากกว่านี้นิดหน่อยนะครับ

2021.04.21 15:6

Mali

@แพม เฮ้ยดีเลย บ้านเรากำลังอยากทำประกันสุขภาพพร้อมๆกันอยู่พอดี น่าจะได้ส่วนลดนะ ถ้าทำประกันตัวนี้พร้อมกัน บ้านเรามีกัน 6 คนค่ะ พ่อ แม่ พี่ชาย พี่สาว เรา แล้วก็น้องชายอีกสองคน ที่สนใจประกันสุขภาพตอนนี้ ก็คงไม่ต้องอธิบายเยอะมั้ง ก็รู้กันอยู่ว่าเพราะอะไร กลัวป่วยแล้วไม่มีเงินตรวจ ไม่มีเตียงเพราะไม่มีประกัน กลัวที่สุด

2021.07.21 15:15

SUTIN

บางคน บางComment ก็ถามเกินไป ถามจนกระทั่งได้ส่วนลดกี่บาท อันนี้มันตอบยากนะครับ แต่ว่าคนที่ซื้อประกันตัวนี้เป็นครอบครัวแล้วได้ส่วนลดมาแล้วมาเล่าให้ฟังว่าเขาได้กี่บาท แต่เขาได้เท่านั้นก็ไม่ได้หมายความว่าถ้าเรากับครอบครัวเราไปซื้อจะได้ส่วนลดเท่ากันนะครับ มันไม่มีค่อยจะเท่ากันหรอก อยู่ที่แบบแผนประกันด้วยเลือกทำเหมือนกันหรือเปล่า

2021.09.13 8:18

ศาสตรศิลป์

ประกันแบบที่คุณถามเขาเรียกว่าประกันแบบกลุ่มครับ อาจจะมีอย่างน้อยๆ3คนที่ทำประกันตัวเดียวกัน ส่วนลด ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ เราจะได้ประมาณ 3-5 % ของราคาปกติครับ ไหนๆต้องซื้อประกันแล้ว เอาตัวเดียวกันไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องมานั้งงงว่า ของใครทำตัวไหนเอาไว้ แถมทำแบบนี้บริษัทประกัน จะดูแลเราเป็นอย่างดีเลยนะครับ

2021.09.19 13:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี