Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

ในกรณีที่เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาแบบฟื้นฟู อย่างเช่นการรักษากายภาพบำบัด การฟื้นฟูสมรรถภาพ เราสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในเรื่องนี้ได้ไหมครับ ผมใช้ประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม อยากจะรู้ว่าประกันสุขภาพนี้ให้การรับรองหรือดูแลในค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ไหมครับ เพราะสำหรับตัวผมเองผมก็กลัวว่าวันนึงเกิดอุบัติเหตุจำเป็นต้องดูแลในส่วนนี้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาย

สวนนี้ไม่มีนะครับ ทั้งการรักษาแบบฟื้นฟู กายภาพบำบัด การฟื้นฟูสมรรถภาพ การบำบัดในด้านต่างๆ จะไม่สามารถเบิกในส่วนนี้ได้ครับ จำเป็นต้องออกเงินหรือจ่ายเอง พอการคุ้มครองจะมาในรูปแบบของการรักษาพยาบาลทั่วไป ทำให้ไม่สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในการรักษาในส่วนนี้ได้ อาจจะหาประกันเสริมหรือประกันเพิ่มเติมในการดูแลค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ครับ

2020.11.13 10:45

หญิง

ใช่แล้วนะคะแนะนำว่าให้เลือกทำประกันเพิ่มเติมในส่วนของการรักษาบำบัดหรือการฟื้นฟูร่างกายดีกว่า จริงๆแล้วถ้าจะให้เลือกใช้กรมธรรม์ที่ได้รับการคุ้มครองที่ครอบคลุมในเรื่องนี้ด้วยก็ได้แต่ว่าก็ต้องจ่ายเงินเพิ่ม คิดว่าทำประกันที่ให้การดูแลในเรื่องของอุบัติเหตุและเรื่องของสุขภาพก็เพียงพอแล้วนะคะ เพราะถ้ามากกว่านี้ก็ต้องจ่ายเงินเพิ่มไปอีก

2020.12.13 14:4

Focus

เกี่ยวข้องด้วยนะคะเพราะว่ารวมถึงค่ารักษาพยาบาลแล้วก็การรักษาแบบอื่นๆด้วยประกันตัวนี้เป็นประกันที่ช่วยคุณได้แน่ๆในการจ่ายค่ารักษาจุกจิก ถ้าไปกายภาพบำบัดแต่ไม่มีสิทธิ์หาที่พิเศษที่จะลดก็ใช้ประกันตัวนี้จ่ายก็น่าจะโอเคนะ เพราะประกันแผนแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ประกันภัยจากแอกซ่า ที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายๆต่างๆที่เกิดจากอุบัติเหตุและโรคร้าย ประกันภัยนี้ครอบคลุมค่าใช้จ่ต่างๆได้

2021.01.30 16:59

Capuchino

เราว่าเขาคุ้มครองให้นะ ถ้าเกิดเป็นในกรณีจากการรักษาต่อเนื่อง คือเกิดการเจ็บป่วย เราต้องรักษาต่อเนื่องในขั้นตอนการกายภาพหรือฟื้นฟูร่างกายวิธีอื่นๆ แต่ถ้ามีอาการเจ็บป่วยอยู่แล้วก่อนทำประกัน เมื่อทำประกันไปแล้วอยากจะใช้บริการ กายภาพบําบัด ก็คงจะไม่คุ้มครองให้เขาประกันมักจะไม่คุ้มครองโรคที่เราเป็นอยู่แล้วก่อนจะทำประกัน

2021.03.22 16:41

วิมลวรรณ

ใช่คะ ถ้าคุณประสบอุบัติเหตุแล้วก็ต้องรักษาต่อเนื่อง อย่างเช่น รักษาตัวที่โรงพยาบาล แล้วก่อนกลีบบ้านก็ต้องทำกายภาพอะไรแบบนี้เราว่าประกันตัวนี้ก็ยังสามารถคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษานะคะ แต่ก็ต้องเชคด้วยนะคะว่าวงเงินที่เขาคุ้มครอง มันหมดไปหรือยัง แต่เราว่ามันน่าจะหมดก่อนที่จะได้ทำกายภาพนะคะ แต่ถ้าไม่ได้ก็มากายภาพที่โรงพยาบาลของรัฐได้นะคะ

2021.04.21 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี