Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีให้เลือกแบบไหนบ้างครับ

ผมอยากรู้ว่าถ้าผมเลือกใช้บริการประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส มีแบบแผนแบบไหนบ้างให้ผมเลือกใช้บริการ และค่าบริการเป็นยังไงบ้างครับ เพราะว่าถ้ามีหลายแบบแผนให้เลือกก็จะสามารถเลือกได้ตามที่เหมาะกับสภาพการณ์ของเรา แต่ถ้ามีแบบแผนเดียวก็ไม่ต้องเลือกเเหละครับ จะได้มั่นใจเลยว่าเป็นไปในทางทิศทางเดียวไม่ได้มีหลายช่องทางให้เลือก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กาย

มีแบบแผนให้เลือกด้วยนะครับเพื่อที่จะได้รับการคุ้มครอง ตอบสนองต่อความต้องการของผู้เลือกกรมธรรม์ ผมก็ลังเลอยู่นะครับแต่ว่ามี 3 แบบแผนให้เลือก basic คลาสสิค ดีลักซ์ ผมเลือกดีลักซ์เพราะว่าให้การคุ้มครองสูงสุดไปเลยครับ ถึงแม้ว่าราคาของกรมธรรม์ประกันภัยจะค่อนข้างแพง แต่เมื่อเกิดเหตุฉุกเฉินที่ต้องใช้กรมธรรม์ก็ได้รับผลการคุ้มครองที่ดีที่สุดครับ

2020.11.13 10:47

เอก

แนะนำเลยว่าให้เลือกระดับสูงที่สุดเลยครับดีลักซ์ ถึงแม้ว่าจะจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเยอะแต่ก็ถือว่าได้รับสิทธิการคุ้มครองที่สูงที่สุด จำนวนเงินรับผิดชอบในค่ารักษาพยาบาลถึง 5 ล้านบาทต่อปี และยังสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตถึง 30,000 บาท แล้วยังมีค่าบริการอื่นๆที่น่าสนใจที่จะได้รับการช่วยจ่ายด้วยถือว่าคุ้มครับ

2020.12.13 14:7

Naty

ถ้าคุณไม่ได้มีโรคอะไรเยอะขนาดนั้นเลือกแบบธรรมดาก็ยังโอเคนะเพราะว่าประกันแผนสมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส ของค่ารักษาจุกจิกที่เกิดขึ้นในโรงพยาบาลอยู่แล้วแล้วก็น่าจะรวมไปถึงค่าปรึกษาแพทย์การตรวจสุขภาพประจำปีหรือว่าการรับการรักษาในโรงพยาบาล ถ้าคุณเป็นคนหนึ่งที่ไม่ไม่ได้มีการรักษาบ่อยหรือไม่รักษาโรคร้ายแรงก็ประกันตัวนี้ตัวเดียวน่าจะอยู่ทั้งหมด แต่ก็นั่นแหละมันขึ้นอยู่กับว่าสุขภาพคุณเป็นยังไงหรือว่าคุณมีความเสี่ยงมากขนาดไหน

2021.01.30 17:0

Capuchino

@กาย ไหนๆคุณก็ทำประกันตัวนี้แล้วงั้นผมขอถามเลยละกันว่า เบี้ยประกันในแบบผ่านดีลักซ์ที่คุณจ่าย ปีละเท่าไหร่ครับ แล้วคุณทำมากี่ปีแล้ว เคยใช้ประกันนี้ไหม? ถ้าเกิดว่าเคยใช้เป็นยังไงบ้างครับ บริษัทประกันบริการดีไหม? คือผมยังไม่เคยเจาะลึกหาข้อมูล ก็เคยได้ยินชื่อของประกันตัวนี้อยู่ อยากรู้ประสบการณ์ผู้ใช้จริงครับ

2021.03.22 16:43

วิมลวรรณ

ถึงจะมี5แผนการคุ้มครองให้เราเลือก ก็ใช่ว่าเราจะเลือกการคุ้มครองได้ทุกคนนะคะ เพราะว่าการคุ้มครอง ยิ่งเป็นแผนที่สูงๆ ค่าเบี้ยประกันก็จะแพงตามไปด้วย แต่ก็อย่างว่าแหละคะ เงินในกระเป๋าของเรามีไม่เท่ากัน ถ้าคุณมีความสามารถในการจ่ายเบี้ยประกันที่เป็นแบบจ่ายทิ้งแบบนี้ได้ ก็เอาเลยคะ แต่ถ้าเป็นเราคงต้องคิดนานหน่อยคะ

2021.04.21 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี