Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

เมื่อเราเลือกการคุ้มครองประกันสุขภาพเราก็อยากจะรู้ใช่ไหมล่ะครับว่า มีการคุ้มครองในส่วนใดบ้างเพื่อจะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนั้น การรู้เงื่อนไขแบบนี้จะช่วยให้เราสามารถ เข้าใจเกี่ยวกับประกันสุขภาพที่เราเลือกได้อย่างเช่นประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส อยากรู้เหมือนกันนะครับว่าให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปาร์ม

ให้การคุ้มครองหลายอย่างครับค่ารักษาพยาบาล และศัลยแพทย์ ในกรณีรักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยใน สามารถเบิกค่าห้องค่าอาหารและค่าพยาบาลต่อวันได้สูงสุดถึง 18,000 บาท ถือว่าเป็นการคุ้มครองที่คุ้มค่าเมื่อเปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยแล้ว ทำให้ผมเลือกใช้บริการอยู่ในตอนนี้มีความมั่นใจในกรณีที่เกิดความเจ็บป่วยเมื่อต้องเข้ารับการรักษาพยาบาลครับ

2020.11.13 10:55

มิ้น

และยังมีส่วนในการที่ช่วยรักษาโรคร้ายแรง ค่าบริการในการล้างไตในกรณีเป็นไตวายเรื้อรัง จำนวนสูงสุดที่จะได้รับตลอดชีพตั้งแต่ 100,000 บาทถึง 5แสนบาทเลยทีเดียว และยังได้รับการคุ้มครองทำนองเดียวกันด้วยกับโรคมะเร็งในการรักษา ก็สามารถเบิกจ่ายได้แต่ต้องเป็นการรักษาแบบผู้ป่วยนอกนะคะ เพียงแค่นี้ก็เห็นแล้วว่าให้การคุ้มครองที่ดีที่สุดแล้ว

2020.12.13 14:10

Hady

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส คุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลต่างๆแล้วก็เรื่องโรคร้ายแรงด้วยนะคะส่วนโรคที่เป็นบ่อยๆที่เกิดขึ้นสำหรับพนักงานออฟฟิศก็ยังคุ้มครองด้วยรวมถึงค่าปรึกษาแพทย์แล้วก็ค่ารักษาพยาบาลค่าผ่าตัด ถ้าเทียบรวมๆก็เป็นประกันที่ครบถ้วนมากค่ะเพราะว่ายังคุ้มครองในส่วนของอุบัติเหตุแล้วก็ยังเอาไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยในกรณีที่คุณมีภาระก็คือภาษีที่ต้องจ่ายเป็น 1 ในประกันที่ครบครันและนะคะ

2021.01.30 17:0

Mocha

ถ้าอยากจะรู้เงื่อนไขความคุ้มครองชัดเจน ขอแนะนำให้จขกท ศึกษาหาข้อมูลด้วยตัวเอง ไม่ว่าจะเป็นการหาข้อมูลผ่านทางเว็บไซต์ของประกัน หรือโทรสอบถามกับตัวแทนขายประกันโดยตรง จะได้เงื่อนไขความคุ้มครองที่ชัดเจนกว่า หมายถึงว่าถ้าเกิดอยากจะซื้อประกันตัวนี้จริงๆ แล้วในระหว่างนั้นก็อาจจะหาข้อมูล หรือ ประสบการณ์จากคนที่ใช้ประกันตัวนี้เพิ่มเติมได้

2021.03.22 16:48

มานพ

ถ้าถามเรื่องการคุ้มครองของประกันตัวนี้อาจจะต้องมาคุยกันยาวเลยครับ การคุ้มครองตัวนี้เราจะได้ทั้งค่ารักษาพยาบาลแล้วก็ค่าห้องพักที่เรานอนรักษาตัวครับ นอกจากนั้นเขายังมีค่าใช้จ่ายในเรื่องของอื่นๆด้วยครับ แถมยังมีการคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลด้วยครับ เป็นประกันสุขภาพที่น่าใช้เลยครับ แนะนำเลยครับว่าน่าใช้

2021.04.21 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี