Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ในกรณีที่เกิดค่าใช้จ่ายขึ้นที่โรงพยาบาลเมื่อเราจำเป็นต้องรักษาตัว จากโรคที่เราเป็น หรือจะอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น ย่อมมีค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดที่เกิดขึ้นยิ่งอยู่ในโรงพยาบาลนานก็ยิ่งมีเยอะ อยากรู้ว่าค่าใช้จ่ายในส่วนนี้สามารถที่จะเบิกกับประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส ได้ไหมคะในกรณีที่เราเป็นสมาชิกหรือเลือกใช้บริการของประกันสุขภาพนี้แล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แบม

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดในระหว่างการรักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลได้นะคะ ซึ่งดูเหมือนว่าในส่วนนี้จะเป็นการเบิกค่ารักษาพยาบาลหรือค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดในการจ่ายตามจริง ไม่ว่าจะเป็นค่าเบ็ดเตล็ดในส่วนไหนก็สามารถเบิกจ่ายได้ ไม่ได้มีการกำหนดเกี่ยวกับอัตราเงินรองรับแต่สามารถเปิดได้ตามจริงหรือที่จำเป็นต้องจ่ายเลยค่ะ

2020.11.13 16:29

พอต

ต้องคิดดูนะครับตอนที่เราเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล นอกจากจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลแล้วยังมีค่าเบ็ดเตล็ดที่เราจำเป็นต้องคิดถึงด้วย ซึ่งบางคนคิดว่าไม่จำเป็นแต่จริงๆแล้วเป็นเงินที่ค่อนข้างที่จะต้องจ่ายเยอะอยู่ ก็เลยถ้ากรมธรรม์ประกันภัยที่เลือกใช้นี้ให้การสนับสนุนในการจ่าย ก็เป็นเรื่องที่ดีใช่ไหมครับจะได้มีเงินช่วยเหลือค่าใช้จ่ายในส่วนนี้

2020.12.14 14:49

Hady

แน่นอนค่ะเพราะว่าประกันตัวนี้ออกแบบมาเพื่อคุ้มครองค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดในการจ่ายสำหรับการรักษาพยาบาลแต่ละครั้งนะคะก็ขึ้นอยู่กับว่าค่าใช้จ่ายครั้งนั้นสูงขนาดไหนแต่คุณมั่นใจได้เลยค่ะว่าไม่ว่ารักษาเล็กหรือรักษาใหญ่ก็มีเงินพอที่จะได้รับการรักษาแน่นอนค่ะ ส่วนตัวแล้วคิดว่าประกันแผนนี้ดีมากเลยค่ะถือว่าคุ้มครองทั้งอุบัติเหตุและโรคร้ายแรงด้วยส่วนตัวชอบมากเลยค่ะชอบจริงๆค่ะ

2021.01.30 17:0

Mocha

@Hady ประกันตัวนี้ก็ไม่ได้ออกแบบมาให้คุ้มครองค่าใช้จ่าย ในส่วนของค่ารักษาเบ็ดเตล็ด ขนาดนั้นหรอก ออกแบบมาเพื่อคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลหลักๆมากกว่า แต่ว่าเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไม่ว่าค่าใช้จ่ายนั้นจะมาจากส่วนไหน ประกันตัวนี้ก็จะจ่ายให้ ตามยอดค่าใช้จ่ายที่รวมหรือสรุปมาแล้ว เพียงแต่ว่าต้องไม่เกินวงเงินก็เท่านั้นเอง

2021.03.22 16:50

มานพ

ค่าใช้จ่ายส่วนนี้เขา จ่ายให้เราเป็นแบบตามจริงครับ แสดงว่า เขาไม่ได้เน้นแค่ค่ารักษาพยาบาลอย่างเดียวครับ ถือว่าเป็นประกันสุขภาพที่ครอบคุมทุกเรื่องค่าใช้จ่ายขณะที่เรานอนรักษาตัวจริงๆครับ แถมเพื่อนทราบไหมครับว่าประกันตัวนี้เขาคุ้มครองเรื่องของ อุบัติเหตุด้วยนะครับ แล้วก็ยังมีเรื่องของกรณีที่เดินทางไปต่างประเทศด้วยนะครับ

2021.04.21 15:6

Amrin./

@มานพ เห็นคุณบอกว่าประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส คุ้มครองเรื่องค่าใช้จ่ายขณะนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล คุ้มครองกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ และคุ้มครองกรณีที่เดินทางไปต่างประเทศด้วย คุ้มครองทั้งหมดนี้เลยเหรอครับ อย่างนี้ค่าเบี้ยประกันปีละเท่าไหร่ คงจะแพงน่าดูเลยนะ ผมไม่เคยดูประกันของบริษัทแอกซ่าเลย

2021.07.16 9:15

ธัญญภรณ์

ถ้าเข่ารักษาตัวที่โรงพยาบาล างเจ้าหน้าที่การเงินก็จำทำบัลสรุปค่าใช้จ่าย รวมอยู่แล้วไม่ใช่เหรอคะ ปกติแล้วประกันของเราที่เคลมอยู่ ไม่ต้องมาแยกคะว่าเป็นค่าใช้จ่ายส่วนไหน ของเราคิดมารวมกันเลยแล้วก็จ่ายเป็นก้อนไปเลยคะ ดูเหมือนว่าทางโรงพยาบาลสามารถช่วยเราได้คะ ถ้าค่าใช้จ่ายส่วนไหนเราเกินจากวงเงินที่ทางประกันเขากำหนดเอาไว้คะ

2021.08.16 4:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี