Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขสำหรับค่าใช้จ่ายการดูแลโดยพยาบาลพิเศษไหมคะ

ในกรณีที่เราจำเป็นต้องได้รับการดูแลสำหรับพยาบาลพิเศษ ในกรณีที่เจ็บป่วยมากอยากจะรู้ว่าสามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการดูแลแบบนี้ได้มากน้อยแค่ไหน และสามารถเบิกได้สูงสุดกี่วันคะ เพราะว่าอยากจะซัพพอร์ตในจุดนี้เหมือนกันในกรณีที่เราใช้ประกันสุขภาพของแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส เธอจ๋ามีความมั่นใจในกรณีที่ต้องเกิดกรณีฉุกเฉินหรือเจ็บหนักจริงๆค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนุ่ม

มีนะคะในส่วนนี้ในกรณีที่จำเป็นต้องมีการดูแลโดย พยาบาลพิเศษสามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายได้สูงสุดไม่เกิน 1,500 บาทต่อวัน แล้วจำนวนวันที่จะได้รับค่าช่วยเหลือนี้ก็ขึ้นอยู่กับแบบแผนที่เราเลือกด้วย ถ้าเป็น extra ดีลักซ์จะสามารถเบิกได้ไม่เกิน 75วัน แต่ถ้าเป็นแบบแผน private สามารถเบิกได้ไม่เกิน 90 วัน ถ้าคิดว่าจำเป็นขนาดนั้นก็เลือกแบบ private ไปเลยครับ

2020.11.13 16:31

หลอด

ดีนะคะที่มีการถามคำถามเกี่ยวกับเรื่องนี้ บางครั้งความเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นทำให้จำเป็นต้องใช้พยาบาลพิเศษในการดูแลทั้งที่โรงพยาบาล และที่บ้านด้วย ทำให้จำเป็นต้องมีการใช้จ่ายในค่าส่วนนี้ ดีที่มีการให้การคุ้มครองที่จะช่วยจ่ายสำหรับค่าแพทย์พยาบาลพิเศษนี้ด้วยนะคะ จะทำให้เราไม่ต้องห่วงและได้รับการดูแลที่ทั่วถึงแม้แต่อยู่ที่บ้านค่ะ

2020.12.14 14:52

Booo

มีค่าเพราะปกติแล้วหาการรักษาส่วนต่างๆที่เกี่ยวข้องกับการรักษาของคุณก็จะถูกบันทึกลงในการจ่ายในการรักษาต่างๆนะคะถ้าคุณต้องการที่จะรักษาแบบพิเศษคุณสามารถคุยได้โดยตรงกับคนที่ขายประกันให้กับคุณว่าคุณต้องการจะใช้เงินประกันที่จะรักษาหรือว่าจ้างคนมารักษาด้วย แต่ส่วนตัวคิดว่า จ้างนั้นเราอาจจะต้อง ออกเยอะหน่อยค่ะ

2021.01.30 17:1

Latte

@หนุ่ม ก็คือว่าทั้ง 3 แผนของประกันนี้ สามารถเบิกเงินค่าใช้จ่ายส่วนที่ต้อง ใช้บริการพยาบาลดูแลพิเศษวันละ 1,500 บาท ทุกๆแผนเลยหรอ? หรือว่า เบิกค่าใช้จ่ายส่วนนี้ได้ไม่เท่ากันในแต่ละแผน เพราะจำนวนครั้งที่เบิกได้หรือจำนวนวันก็ยังไม่เท่ากันเลย อยากรู้เพื่อความแน่ใจค่ะ แล้วค่าใช้จ่ายส่วนที่ต้องใช้บริการพยาบาลดูแลพิเศษก็ไม่ใช่ถูกๆ

2021.03.22 16:53

มานพ

แบบนี้ก็ว๊าวไปเลยสิครับ บางครั้งถ้าเราต้องนอนรักษาตัวแล้วไม่มีคนที่คอยดูแลเรา แล้วเรามีการคุ้มครองแบบนี้ก็สบายเลยครับ แต่ส่วนใหญ่ประกันสุขภาพส่วนมากผมก็ไม่เคยเจอเลยนะครับ ว่ามีการคุ้มครองแบบนี้อยู่ด้วย เอาว่าถ้าปีหน้าผมจะซื้อประกันสุขภาพ ประกันตัวนี้น่าจะเป็นตัวเบือกอีกตัวเลยครับที่ผมจะเอามาเทียบกับตัวที่ทำอยู่ครับ

2021.04.21 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี