Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกได้ยินไหมคะ

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาถึงขั้นที่จะต้องเข้าห้องฉุกเฉิน แล้วจำเป็นต้องได้รับการผ่าตัดหรือว่า มีเหตุฉุกเฉินจริงๆจะสามารถเบิกค่าใช้จ่ายสูงสุดได้มากน้อยขนาดไหนคะถ้าใช้บริการของประกันสุขภาพ แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส อยากจะถามเพื่อเป็นการป้องกันไว้ในกรณีฉุกเฉินจริงๆค่ะว่า เบิกเงินหรือค่าใช้จ่ายในส่วนนี้จะได้รับเงินมากน้อยแค่ไหน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ใหม่

ได้นะคะเมื่อจำเป็นต้องเป็นผู้ป่วยนอกก็สามารถ เบิกค่ารักษาพยาบาลในกรณีฉุกเฉิน สำหรับในตอนที่เกิดอุบัติเหตุได้สูงสุด 8หมื่น บาทต่อครั้ง นี่เป็นการคุ้มครองสำหรับ extraดีลักซ์ นะครับ แต่ถ้าเป็นระดับแบบแผน private สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองถึง 1 แสนบาทต่อครั้งเลยทีเดียว ซึ่งถือว่าเป็นการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุต่อครั้งที่สูงมากเลยครับ

2020.11.13 16:33

ปิยะ

แม้ว่าจะเป็นกรณีฉุกเฉินการที่เรารักษาพยาบาลเป็นผู้ป่วยนอก ก็มีวงเงินคุ้มครอง อยู่ที่แบบแฟนที่เราเลือกด้วยนะครับ ยิ่งถ้ามีการคุ้มครองแบบแผนที่สูงที่สุดก็จะได้รับการคุ้มครองในการรักษาได้มากที่สุดด้วย แต่ผมคิดว่าแบบแผนที่ 1ก็มีจำนวนเงิน ที่ให้ผลประโยชน์ในการคุ้มครองเราต่อปีถึง 20,000 บาท ก็ถือว่าน่าจะเพียงพอแล้วนะครับ

2020.12.14 14:53

Booo

แน่นอนค่ะถึงแม้จะเป็นผู้ป่วยนอกหรือผู้ป่วยในคุณมีเก็บหลักฐานการรักษาไว้คุณก็สามารถเอาไปเป็นหลักฐานที่จะเบิกเงินได้ค่ะเพราะว่า ประกันนี้คุ้มครองอุบัติเหตุโรคร้ายแรงแล้วก็โรคที่เกี่ยวข้องกับการรักษาเสื้อผ้าด้วยค่ะ ถ้าคุณรักษาในโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือเดียวกับบริษัทประกันนี้คุณก็ยังสามารถเครมการรักษาโดยไม่ต้องออกเงินเลยสักบาท

2021.01.30 17:1

Latte

ส่วนตัวเราคิดว่า สำหรับการเป็นผู้ป่วยนอกไม่ว่าจะเข้ารับการรักษาเนื่องจากเกิดอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วย ถ้าเข้าใช้บริการที่โรงพยาบาลเอกชน ควรเลือก ประกันตัวนี้ในแบบแผนที่ 2 น่าจะดีกว่า วงเงินคุ้มครอง น่าจะเพียงพอต่อค่ารักษามากกว่า ถ้าเป็นแบบแผนที่ 1 กลัวว่าอาจจะต้องจ่ายเองเพิ่มเติม แต่ถ้าใครจ่ายไหวทำแบบแผนที่ 3 เป็นเลย ก็หายห่วง

2021.03.22 16:55

น้ำอ้อย

ถ้าเป็นอุบัติฉุกเฉิน ถ้าเกี่ยวกับพวกรถยนต์หรือว่าจักรยานยนต์ จริงๆแล้ว แค่การคุ้มครองแค่แผนแรกก็น่าจะพอนะคะ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วถ้าเรามี พรบ. ทางโรงพยาบาลก็จะเบอกเงินประกันส่วนนี้ไปก่อนคะ หลัวจ่ก พรบ.หมดเงินทางโรงพยบาลก็จะมาเริ่มใช้วงเงินในประกันตัวนี้ของเราคะ แต่เอาจริงๆนะ ส่วนใหญ่ถ้าจะให้คุ้มทำประกันอุบัติเหตุไปเลยดีกว่าคะ

2021.04.21 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี