Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุและจำเป็นต้องทำการรักษาแบบศัลยกรรม สามารถเบิกค่าใช้จ่ายได้ไหมคะสำหรับการใช้ประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส เพราะว่าตังค์ประกันสุขภาพมีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้จำเป็นต้องออกเอง ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าใช้ประกันสุขภาพของบริษัทแอกซ่าในส่วนนี้จะให้การดูแลในเรื่องค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แมน

ในส่วนนี้ถ้าจำเป็นต้องมีการรักษาอุบัติเหตุที่เกิด จนทำให้ต้องมีการทำศัลยแพทย์ สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายได้ตามจริงครับ ไม่ว่าจะเกิดอุบัติเหตุจนจำเป็นต้องมีการศัลยกรรมมากขนาดไหน ก็สามารถเบิกได้ในส่วนนี้ตามจริง ทำให้ไม่ต้องกังวลกังวลเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่จะตามมา ผมคิดว่าให้การคุ้มครองที่คุ้มค่าในเรื่องนี้อยู่เหมือนกันครับ

2020.11.13 16:35

บอย

น่าดีใจนะครับที่สามารถเบิกค่าทำศัลยกรรมได้ เพราะบางครั้งอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นทำให้เป็นเหตุจะต้องใช้บริการของการศัลยกรรมด้วย สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้นะครับ ซึ่งค่าใช้จ่ายดังกล่าวที่เกิดขึ้นจะถูกเบิกตามการรักษาหรือตามจริงนั้นเอง ทำให้เรามั่นใจเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นว่าจะได้รับการคุ้มครองและช่วยจ่ายในส่วนนี้ด้วยครับ

2020.12.14 14:55

Booo

ฟังดูอาจจะยากหน่อยครับเพราะว่าปกติแล้วประกันสุขภาพจะช่วยคุณที่จะรักษาสุขภาพจาก แย่ไปจนเป็นปกติคือดีแต่ถ้าคุณสุขภาพดีอยู่แล้วแต่อยากจะตกแต่งหรือศัลยกรรมเพื่อความสวยงามคิดว่าส่วนนี้น่าจะไม่คุ้มครองไหมคะหรือถ้าคุ้มครองก็ดีมากควรบอกต่อค่ะเพราะว่ามีหลายคนเหมือนกันที่ถามเรื่องนี้เข้ามา ฉันเองก็เป็นคนหนึ่งที่สงสัยนะ เพราะว่ากันไปศัลยกรรมทีนึงก็ต้องนอนโรงพยาบาลหลายคืนเลยอย่างเช่นศัลยกรรมหน้าอกหรือศัลยกรรมอื่นๆ แต่ปกติเห็นว่าเขาไม่ค่อยคุ้มครองกันนะคะ

2021.01.30 17:2

Latte

@Booo ถ้าเป็นการศัลยกรรมตกแต่งเสริมความงามก็คงจะไม่คุ้มครองตามที่คุณบอกนั่นแหละค่ะ เพราะประกันถูกออกแบบมาให้คุ้มครองความเสี่ยง ที่อาจจะเกิดขึ้นด้วยเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิด แต่การศัลยกรรมตกแต่งเสริมความงามมันไม่ใช่ความเสี่ยง แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนต้องทำให้ ต้องผ่าตัดศัลยกรรมอวัยวะบางอย่าง ในแง่ของการรักษาประกันจะคุ้มครองก็ต้องดูไปในแต่ละกรณี

2021.03.22 16:57

ณชพัฒน์

กรณีที่คุณถามมามันเป็นการรักษาแบบต่อเนื่องคะ ดังนั้นวงเงินคุ้มครองเขาก็จะคิดจากที่ประกันได้แจ้งเอาไว้คะ แต่ถ้าเราดูการคุ้มครองแล้วถ้าเข้าโรงพยาบาลที่เป็นของรัฐบาลเรื่องของประกันเราว่ามันน่าที่จะจ่ายไหวนะคะ แต่ถ้าคุณไปรักษาตัวที่เอกชน เราว่าคุณต้องมีเงินสักก้อนหนึ่งคะ เอาไว้จ่ายในส่วนที่เกินการคุ้มครองคะ

2021.04.22 15:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี