Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุถึงขนาดที่ต้องสวมใส่อวัยวะเทียมกันเลยทีเดียว ถ้าผมใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส ในส่วนนี้ประกันสุขภาพสามารถจ่ายให้กับเราในส่วนของอวัยวะเทียมที่ต้องนำมาใช้กับตัวเราได้ไหมครับ หรือว่าเราจำเป็นต้องจ่ายเองทั้งหมดสำหรับส่วนนี้ เพราะว่าบางประกันสุขภาพก็ไม่ได้จ่ายให้กับเราในส่วนนี้เลยอยากถาม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นัท

สามารถได้รับผลประโยชน์เกี่ยวกับการต่ออวัยวะเทียม เฉพาะ ลิ้นหัวใจ กะโหลกศีรษะ ข้อสะโพก และข้อต่อหัวเข่าค่ะ ซึ่งค่าบริการและค่าอุปกรณ์จะสามารถเบิกจ่ายได้ตามจริง ทำให้เราไม่ต้องมากังวลเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ ว่าเราจำเป็นต้องจ่ายส่วนต่างที่เหลือ ทำให้มั่นใจและสบายใจเกี่ยวกับเมื่อถึงตอนที่จำเป็นต้องปลูกถ่ายอวัยวะเทียมค่ะ

2020.11.13 16:37

ออฟ

ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นร้ายแรงจนทำให้เราสูญเสียอวัยวะ แล้วต้องใส่อวัยวะเทียมก็สามารถเบิกค่าใช้จ่ายได้ตามจริงนะครับ ก็ถือว่าใครที่เลือกใช้กรมธรรม์นี้ก็จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุปกรณ์หรืออวัยวะเทียมที่สวมใส่ด้วย สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ แต่อย่าถึงกับให้ต้องเป็นแบบนี้เลยครับดูแลตัวเองให้ดีดีกว่าจะได้ไม่ต้องใส่อวัยวะเทียม

2020.12.14 14:56

Malo

คุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นนะคะเพราะว่าประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส บอกว่าให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุด้วยแสดงว่าถ้าคนเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาคุณสามารถเปิดได้กับพระราชบัญญัติคุ้มครองรถแล้วก็ประกันสุขภาพแผนนี้ด้วยมีทำให้คุณอาจจะได้เงินพอที่จะรักษาให้หายแล้วก็ใช้ชีวิตหลังจากนั้นด้วยเป็นการวางแผนสุขภาพที่ดีเลยนะคะเพราะว่าอุบัติเหตุเดี๋ยวนี้เกิดขึ้นได้ทุกที่ทุกเวลาแล้วก็ไม่มีใครรู้ด้วยว่าจะเกิดขึ้นเมื่อใด

2021.01.30 17:2

Espresso

@ออฟ ผมก็ว่าประกันตัวนี้คุ้มเหมือนที่คุณบอก เพราะว่า คุ้มครองทั้งเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ แถมยังคุ้มครองทั้งผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยใน ส่วนวงเงินคุ้มครองก็ไม่ได้นะว่าจะเลือกแผนที่ 1 ก็ตาม แล้วก็ยังมีเงินชดเชยให้ในกรณีเสียชีวิตด้วย ตั้ง 1 แสนบาท เป็นวงเงินที่น่าจะเพียงพอสำหรับทุกๆคนในการจัดการเรื่องต่างๆ มีประกันตัวนี้ก็อุ่นใจได้เลย

2021.03.22 17:0

ณชพัฒน์

มันอยุ่ที่ว่าการรักษาส่วนนี้มันเป็นการรักษาให้เราดำรงชีวิตอยู่ได้หรือป่าวมากกว่าคะ อย่างถ้านิ้วขาด ก็อาจไม่ต้องใส่ของเทียมก็ได้คะ แต่ถ้าเป็นขาขาดหรือแขนขาดอาจจำเป็นต้องใส่ก็ได้คะ แต่ ประกันตัวนี้นอกจากเขาคุ้มครองค่ารักษาแล้วเขายังมีการคุ้มครอง แบบ อบ.2 ด้วยนะคะ เขาจ่ายเงินชดเชยกรณีที่สูญเสียอวัยวะด้วยนะคะ

2021.04.22 15:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี