Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

เพื่อนของฉันคนหนึ่งจำเป็นต้องได้รับการปลูกถ่ายอวัยวะเนื่องจากอุบัติเหตุ เพราะว่าทำให้ปอดของเธอเสียข้างหนึ่ง อยากจะรู้ว่าในกรณีแบบนี้ประกันสุขภาพของแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในการปลูกถ่ายอวัยวะได้ไหมคะ และค่าใช้จ่ายสำหรับซื้อหรือหาอวัยวะเหล่านั้นสามารถที่จะช่วยได้ด้วยไหม หรือว่าจำเป็นต้องจ่ายเอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แนน

ไม่มีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้นะคะ ปกติแล้วสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการต่ออวัยวะเทียม อย่างเช่นลิ้นหัวใจ กะโหลกศีรษะ ข้อสะโพก ข้อต่อหัวเข่า ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นระหว่างการทำเรื่องนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นห่วงเลยค่ะ เพราะว่าสามารถเบิกได้ตามความจริง ตามจริงที่เกิดขึ้น ทำให้เรามั่นใจเกี่ยวกับในตอนที่เราจำเป็นต้องปลูกถ่ายอวัยวะเทียม

2020.11.13 16:39

เบ้น

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองที่ช่วยในกรณีที่จำเป็นต้องมีการปลูกถ่ายอวัยวะ ด้วยนะคะซึ่งวงเงินการคุ้มครองจะคุ้มครองเป็นแบบรายปี ซึ่งจะได้รับการคุ้มครองสูงสุดที่ 1 ล้านบาทสำหรับแบบแผนที่สูงที่สุด ขึ้นอยู่กับว่าเราเลือกแบบแผนตัวไหนถ้าเป็น basic ก็จะอยู่ที่ 5แสน บาทต่อปีค่ะ ถือว่าเป็นวงเงินที่สูงมากเลยทีเดียวที่จะช่วยในการปลูกถ่ายอวัยวะด้วย

2020.12.14 14:58

Vivo

ค่าใช้จ่ายที่ว่ามาทางบริษัทแอกซ่าจะต้องจ่ายไม่ใช่หรอคะเพราะมันอยู่ในแอกซ่าประกันภัยของตัวที่คุณทำเลย แต่ว่าอยากจะแสดงความเสียใจกับเพื่อนคุณด้วยนะคะดีใจที่ประสบอุบัติเหตุแล้วยังมีชีวิตรอดอยู่ในการปลูกถ่ายอวัยวะก็ต้องใช้เวลาฟักตัวแล้วก็ฟื้นตัวอยู่ดีคิดถึงว่าถ้าเป็นเพื่อนเราโดนเองแล้วก็คงเป็นห่วงเพื่อนอยู่ไม่น้อยคอยเพื่อนคุณหายไวๆนะคะ

2021.01.30 16:47

Espresso

@แนน คุณคนนี้บอกว่าไม่ได้รับความคุ้มครอง @เบ้น แต่คุณคนนี้บอกว่าได้รับความคุ้มครอง ตกลงมันยังไงกันแน่คะ ดิฉันจะฟังจากใครดี แต่ดิฉันค่อนข้างคิดเหมือนกับคุณ @Vivo เพราะถ้าเกิดเราเกิดอุบัติเหตุ จนทำให้จะต้องเข้ารับการรักษาในขั้นตอนต่างๆ ซึ่งเป็นการรักษาต่อเนื่องประกันก็น่าจะจ่ายค่ะ ถึงแม้ไม่ได้ระบุชัดเจน แต่ก็น่าจะคุ้มครองให้

2021.03.22 17:3

ณชพัฒน์

ปอดได้รับความเสียหายไปข้างหนึ่ง ตอนนี้เราได้ยินมาว่ามี บริษัท CardiacAssist เขาได้คิดค้นสร้างปลอดเทียมที่มีขนาดเล็กกว่าเมื่อก่อนมากแถมใช้งานได้ดีกว่าด้วย แต่ราคาค่อนข้างแพงเลยนะ เราว่าประกันไม่น่าจะคุ้มครองในส่วนนี้หลอกคะ เพราะส่วนใหญ่แล้วมันต้องได้รับคำยืนยันจากแพทย์ก่อนว่ามีอย่างอื่นรักษาได้ไหม ถ้าเราขอเองคงยากคะ

2021.04.22 15:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี