Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

เดี๋ยวนี้ประกันสุขภาพให้การดูแลกับเราในเรื่องของการทำฟันหรือทันตกรรมแล้วค่ะ อยากจะรู้ว่าประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส มีบริการที่ช่วยให้เราสามารถดูแลฟันของเราให้มีสุขภาพดีตลอดได้ไหมคะ อย่างเช่นการจัดฟัน การอุดฟัน การรักษารากฟัน สำหรับตัวฉันเองฉันคิดว่าเป็นคนที่มีปัญหาในเรื่องของช่องปากเหมือนกัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นุ่น

ถ้าเป็นทันตกรรมที่เกิดจากการที่เรารู้สึกปวดฟันและไปทำฟันไม่สามารถที่จะเบิกได้นะคะ แต่ถ้าเป็นค่าบริการทางทันตกรรมที่เกิดจากอุบัติเหตุสามารถที่จะเบิกได้ค่ะ อย่างเช่นเกิดอุบัติเหตุจนทำให้ฟันของเราหัก เราสามารถที่จะทำฟันที่หักได้โดยเบิกค่าบริการจากกรมธรรม์นี้ได้ แต่ถ้าเกิดจากการปวดฟันหรือเราอยากทำเองไม่สามารถเบิกได้นะคะ

2020.11.13 16:42

ช้าง

ไม่สามารถที่จะเบิกค่าทันตกรรมโดยตรง จะสามารถเบิกค่ารักษาทันตกรรมก็ต่อเมื่อเกิดอุบัติเหตุจนทำให้เราฟันหักหรือว่าต้องรักษาเหงือกหรือฟัน โอกาสเป็นไปได้น้อยครับ เพราะว่าค่าใช้จ่ายในการทำทันตกรรมค่อนข้างที่จะแพง และสาเหตุที่จะทำให้ฟันผุก็เกิดจากตัวเราเองที่ไม่ได้ดูแล ก็เลยไม่ให้การคุ้มครองในกรณีที่ปวดฟันหรืออยากจะจัดฟันนั่นเอง

2020.12.14 15:1

Vivo

ถ้ามีประกันที่จ่ายแล้วให้ความคุ้มครองกรณีที่ไปทำทันตกรรมได้นี้เราว่าบริษัทประกันเจ๊งแน่ๆค่ะเพราะว่าหมอหรือว่าคลินิกเนี่ยเรียกเก็บเงินค่าทำฟันกันแพงมาก ถ้าคลินิกยังน้อยไปอุดฟันต่างๆก็ครั้งละ 400 แล้วถ้าแพงหน่อยก็เกือบ 1,000 บาทนึงจะมีรากฟันเทียมที่แพงกว่านั้นอีกเราว่าไม่มีหรอกค่ะที่จะทำประกันแล้วได้รับความคุ้มครองตรงนี้นอกเสียจากว่าเราจะประสบอุบัติเหตุจนส่งผลกระทบกับฟันเราจริงๆ

2021.01.30 16:47

Mary

@นุ่น ดิฉันก็คิดแบบนั้นเหมือนกันค่ะ ถ้าเป็นการทำฟันที่ไม่ได้มาจากอุบัติเหตุคงจะไม่คุ้มครองแน่นอน แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนทำให้เราบาดเจ็บที่ช่องปากฟันหักเหงือกอักเสบ ไม่ว่าจะต้องรักษาด้วยวิธีการไหนประกันคงจะคุ้มครองค่ะ อย่างเช่นคุณอาจจะต้องถอนฟัน หรือจะกลับมารักษารากฟันเพราะมีอาการบาดเจ็บจากอุบัติเหตุ หรือผ่าตัดเหงือก ถ้าเป็นกรณีเหล่านี้มีแนวโน้มจะให้ความคุ้มครองสูงค่ะ

2021.03.23 5:5

ศุภกรณ์

ประกันสุขภาพตัวนี้ไม่ได้มีการคุ้มครองนะครับ ถ้าพี่อยากได้รับการคุ้มครอง ก็พอที่จะหาได้นะครับที่คุ้มครองเรื่องของ ช่องปากนะครับ แต่ผมว่าก็ดีนะครับถ้าเกิดว่าสามารถหาซื้อได้ เพราะว่าการคุ้มครองแบบนี้น้อยคนมากนะครับที่จะทราบว่าประกันสุขภาพจะมีการคุ้มครองเรื่องแบบนี้ด้วยครับ แต่ถ้าอยากซื้อประกันแบบนี้ ราคาเบี้ยประกันน่าจะแพงอยู่นะครับ

2021.04.22 15:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี