Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

กำลังวางแผนว่าจะเดินทางไปต่างประเทศกับเพื่อน เป็นคนที่ใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส อยู่แล้วค่ะ แต่ก็อยากทราบว่าเมื่อเราเดินทางไปต่างประเทศก็สามารถใช้บริการการคุ้มครองนี้ได้ไหมคะ หรือว่าจำเป็นต้องเลือกใช้บริการของประกันการเดินทางต่างหากอีก ใจจริงก็ไม่อยากเสียเงินเพิ่มในการซื้อประกันการเดินทางหลอกค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หลอด

และเดินทางไปต่างประเทศก็สามารถได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นค่ะ แต่ดูเหมือนว่าจะได้รับการยกเว้นเกี่ยวกับการบริการหรือการช่วยเหลือฉุกเฉินที่จะได้รับวงเงินถึงสองล้านห้าแสนบาท ถึงแม้ว่าเราจะได้รับการคุ้มครองในต่างประเทศแต่ก็มีข้อแม้เกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่เหมือนกันนะคะ ใครที่คิดเดินทางไปต่างประเทศก็ต้องคิดดีๆค่ะ

2020.11.13 16:43

ลพ

สำหรับคนที่เดินทางไปต่างประเทศก็ได้รับการคุ้มครองนะครับ แต่ก็ต้องเตรียมเงินไว้เยอะๆสำหรับในกรณีฉุกเฉินที่จะต้องเข้ารับการรักษา เพื่อที่จะเอาเงินสำรองไว้ในการสำรองจ่ายค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศ และเมื่อกลับมาก็อย่าลืมที่จะดำเนินเรื่องอย่างรวดเร็วเพื่อที่จะได้รับเงินที่สำรองจ่ายไปกลับคืนมา อย่าปล่อยให้เวลาเนิ่นนานผ่านไปนานนะครับ

2020.12.14 15:2

Moon

ประกันภัยนี้ใช้ที่ต่างประเทศได้ค่ะแต่ถ้าพูดถึงการไปเที่ยวต่างประเทศซื้อประกันเดินทางเฉพาะตัวในประเทศนั้นๆให้เราจะไปก็ดีเหมือนกันนะคะเดี๋ยวนี้ประกันภัยออนไลน์มีเยอะแยะไปแต่ถ้าจะไปอยากจะแนะนำให้ทำประกันอีกตัวก็คือประกันโควิคค่ะถึงตอนนี้คงหยุดอาจจะไม่ได้ระบาดหนักมากที่จริงมันยังหนักอยู่นะคะในหลายประเทศแต่บ้านเราอาจจะไม่เท่าไหร่แล้วจะให้ระวังเกี่ยวกับโรคระบาดโควิคตัวนี้ด้วยค่ะ

2021.01.30 16:48

Marry

ก็ดีนะคะที่ใช้ประกันตัวนี้ตอนอยู่ต่างประเทศได้ด้วย ถ้าโควิดหายเมื่อไหร่ ก็คงจะดีสำหรับคนที่มีประกันตัวนี้ แต่ตอนนี้คงจะเดินทางไปไหนไม่ได้โดยเฉพาะเดินทางออกนอกประเทศคงจะได้ใช้ประกันมีแค่ในประเทศเท่านั้นแหละ ว่าแต่ว่า คนที่มีประกันนี้แล้วเวลาจะเดินทางไปต่างประเทศยังจะต้องทำประกันหรือซื้อประกันการเดินทางไหมคะ?

2021.03.23 5:7

ศุภกรณ์

ผมเห็นด้วยนะครับ เวลาที่เราจะเดินทางไปต่างประเทศ นอกจากประกันสุขภาพตะวนี้ที่เรามีแล้วผมว่าก็น่าจะซื้อประกันการเดินทางติดไปด้วยนะครับ เพราะว่าถ้าไปเป็นอะไรที่ต่างประเทศ ค่อนข้างที่จะลำบากมากเลยนะครับ ถ้ามีประกันที่สามารถใช้ได้คู่กันแบบที่ผมเสนอให้ทำก็จะช่วยเราได้เยอะมากนะครับ อย่างน้อยประกันการเดินทางก็ยังมีการพาเรามารักษาตัวที่บ้านเราด้วยนะครับ

2021.04.22 15:56

Ango li

เท่าที่อ่านจากคอมเม้นท์ของคนอื่นๆ เราเข้าใจว่า ถึงแม้จะมีประกันสุขภาพหรือประกันอะไรก็แล้วแต่ที่อาจให้ความคุ้มครองบางอย่างเมื่อเดินทางไปต่างประเทศด้วย ผู้ที่เดินทางก็ควรจะทำประกันภัยการเดินทางต่างหากอีกหนึ่งฉบับอยู่ดี..เราเข้าใจถูกมั้ยคะ พอดีว่าไม่เคยเดินทางไปต่างประเทศเลยไม่ค่อยรู้เรื่องประกันการเดินทางน่ะค่ะ

2021.07.14 14:47

ซีดา9531

@Ango li เราไม่สันทัดเรื่องประกัรการเดินทางสักเท่าไหร่ แต่เท่าที่อ่านคอมเม้นท์ของคนอื่นๆมา เราก็เข้าใจเหมือนคุณนะ เราเข้าใจว่าไม่ว่าคนที่จะเดินทางไปต่างประเทศจะมีประกันอะไรก็แล้วแต่อยู่แล้ว ถ้าเดินทางไปต่างประเทศ ผู้เดินทางต้องทำประกันการเดินทางด้วยเพื่อความพร้อมในหลายๆด้าน ที่สำคัญ คือ เพื่อความปลอดภัยของตัวเองค่ะ

2021.09.04 16:6

น้องพะยูน

@Ango_li @ซีดา9531 ใช่ครับเข้าใจกันถูกแล้ว ถึงมีประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองเมื่ออยู่ต่างประเทศด้วย ก็ควรทำประกันการเดินทางครับถ้าเกิดว่าเดินทางไปต่างประเทศ แล้วประกันการเดินทางก็บังคับให้ทำเหมือนกันนะสำหรับบางประเทศที่เข้าไปแล้วต้องต่อวีซ่าต้องทำวีซ่า แล้วประกันการเดินทางก็จะช่วยคุ้มครองเรื่องอื่นๆด้วย

2021.09.10 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี