Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขอะไรบ้างในการได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องเป็นผู้ป่วยในไหมคะ

ได้ข่าวมาว่าสำหรับผู้ที่เรียกใช้บริการไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาล ทั้งที่ได้รับการเจ็บป่วยจากการติดเชื้อโควิด 19 หรือว่าการชดเชยจากการอุบัติเหตุหรือเป็นไข้ เลยอยากทราบเงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะว่าสามารถที่จะได้รับ วงเงินชดเชยมากน้อยแค่ไหนและมีเงื่อนไขอะไรบ้างคะสำหรับการได้รับเงินในส่วนนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป้อม

ได้รับเงินชดเชยรายวันในส่วนนี้เหมือนกันนะคะ สำหรับในกรณีที่ได้เป็นผู้ป่วยใน แบบแผนที่ 1 สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยรายวันอยู่ที่วันละ 500 บาท แล้วจะได้รับต่อเนื่องไปจนสูงสุด 365 วันค่ะ ถ้าเปรียบเทียบกับราคาของกรมธรรม์ประกันภัยแล้วถือว่าคุ้มค่ามากเลย สามารถที่จะได้รับเงินตอนที่ไม่สามารถทำงานหรือนอนโรงพยาบาลนานๆได้

2020.11.13 16:46

ฝ้าย

ก็ต้องเป็นอาการเจ็บป่วยที่ทำให้หมอคิดว่า อาการหนักจริงๆก็เลยต้องให้เข้าพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลต่อไปกลายเป็นผู้ป่วยในถึงจะได้รับเงินชดเชยนะคะ แต่ว่าในกรณีที่ไม่ได้เจ็บป่วยมากและขอให้รักษาตัวในโรงพยาบาลต่อไปแบบนี้ จะไม่สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยได้ค่ะเพราะว่าอาการไม่ได้หนักตามที่หมออนุมัติ ต้องรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยนะคะจะได้เข้าใจตรงกัน

2020.12.14 15:3

Moon

นี้บางทีเราก็ไม่ค่อยเข้าใจว่ากรณีที่รักษาเป็นผู้ป่วยในกับผู้ป่วยนอกได้มันต่างกันยังไงนะเวลาทำประกันเนี่ยคือที่จริงตอนนี้เราเองก็กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับประกันตัวนี้อยู่และเวลาหาข้อมูลเกี่ยวกับอาการมันก็จะมีบอกว่ากรณีที่เป็นผู้ป่วยในกับผู้ป่วยนอกเหนือได้รับความคุ้มครองต่างกันหรือค่าเงินชดเชยต่างกันก็อยากจะรู้ว่ากินอะไรที่เรียกว่าเป็นผู้ป่วยในกับผู้ป่วยนอกเนี่ย =_=

2021.01.30 16:48

Marry

@ฝ้าย ตามที่คุณบอกมาก็ใช่ค่ะ ก็คือต้องให้ผ้าเป็นผู้ยืนยันว่าเราจำเป็นที่จะต้องนอนรักษาตัวต่อในโรงพยาบาล แต่จริงๆก็ไม่ใช่จะต้องมีเงื่อนไขอะไรมากมายค่ะ แม้ว่าหมออาจจะไม่ได้บังคับให้เราต้องนอนโรงพยาบาล แล้วมีทางเลือกให้เรากลับไปพักที่บ้านก็ได้ แต่ถ้าเราเลือกที่จะนอนพักที่โรงพยาบาลเพราะอยากได้เงินชดเชยรายวันก็สามารถทำได้นะคะ ทางโรงพยาบาลก็คงยินดีจะรับรองเรื่องนี้ให้

2021.03.23 5:9

กัลยารัตน์

ประกันตัวนี้ไม่ได้มีคุ้มครองในเรื่องของการรักษาพยาบาลนะคะ เขามีแค่เงินชดเชยรายได้เท่านั้นคะ ซึ่งก็อาจะเหมือนกับประกันของเจ้าอื่นๆคะ แต่ประกันตัวนี้น่าจะพิเศษ คือประกันตัวนี้จ่ายค่ารักษาตอนที่ออกจากโรงพยบาลให้เราด้วยคะ เหมือนกับง่าหมอนัดเรานะคะ เราก็ไม่ต้องจ่ายด้วยคะ แต่ก็ต้องดูด้วยนะคะว่าซื้อการคุ้มครองแผนไหนเอาไว้คะ

2021.04.22 15:55

ราพันเซล

จะได้รับเงินชดเชยกี่บาท ก็อยู่ที่ว่าคุณเลือกแบบแผนประกัน ที่เท่าไหร่คะ ไปดูในตารางในเว็บไซต์ได้นะคะ ไม่แน่ใจว่าจะขอซื้อไปหรือยัง เดาว่าน่าจะยังไม่ได้ซื้อสักอันนี้นะ แค่มาถามหาข้อมูลก่อน เพราะถ้าซื้อไปแล้วคงจะรู้แล้วแหละว่าจะได้เงินชดเชยวันละกี่บาท แล้วจะได้เงินชดเชยก็ต่อเมื่อนอนโรงพยาบาลค่ะ ไม่ว่าจะกรณีไหน

2021.09.18 16:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี