Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

แน่นอนว่าการเลือกใช้ประกันชีวิตช่วยให้เราสามารถได้รับค่าเงินช่วยเหลือในกรณีจำเป็นต้องมีการผ่าตัดครั้งใหญ่ ก็เลยอยากรู้ว่าในกรณีที่เราใช้บริการของไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องทราบ เผื่อว่าตอนที่เราใช้บริการการผ่าตัดครั้งใหญ่ จะได้มีวงเงินหรือว่าวิธีการที่เราจะได้รับเงินช่วยเหลือในส่วนนี้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุ

ในกรณีที่จำเป็นต้องมีการผ่าตัดครั้งใหญ่ สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยสูงสุดถึง 10,000 บาท ถือว่าคุ้มนะคะแต่จะได้รับการชดเชยแค่ข้างใดข้างหนึ่งเท่านั้นไม่ได้รับทุกครั้ง ถ้าเราสามารถที่จะเข้ารับการรักษาตัวจนถึงขนาดได้รับการผ่าตัดใหญ่ ก็ถือว่าจะได้รับเงินชดเชยก้อนนี้มาถือว่าคุ้มค่ากับราคาของกรมธรรม์ประกันภัยขนาดนี้

2020.11.13 16:48

อีฟ

ใช่แล้วค่ะจำเป็นต้องเข้าใจเกี่ยวกับเงินชดเชยในกรณีที่มีการผ่าตัดใหญ่ แต่ละแบบแผนที่เลือกก็จำนวนเงินที่ให้การคุ้มครองก็แตกต่างกันไป แบบแผนที่ 1 จะอยู่ที่ 10,000 บาทในคะแนนที่แบบแผนที่ 4จะมีวงเงินคุ้มครองถึง 30,000 บาท ซึ่งเราจำเป็นต้องรู้ว่าวงเงินที่ได้รับการคุ้มครองตอบการเข้ารักษาตัวครั้งใดครั้งหนึ่งเพียงเท่านั้น

2020.12.14 15:7

Moon

การผ่าตัดใหญ่เดี๋ยวนี้ต้องหาโรงพยาบาลที่ไว้ใจได้แล้วก็หมอที่เชี่ยวชาญจริงๆนะคะ คิดว่าโรงพยาบาลในเครือของประกันตัวนี้น่าจะดีอยู่ แต่ว่าอยากจะได้รายละเอียดอีกอย่างค่ะก็คือผ่าตัดใหญ่ที่ว่านี้เป็นผ่าตัดอะไรคะเพราะว่าผ่าตัดใหญ่ ที่จะได้รับความคุ้มครองก็ต้องดูว่าประกันที่เราทำเนี่ยให้ความคุ้มครองผ่าตัดใหญ่จากสาเหตุอะไรบ้างอาจจะไม่ได้คุ้มครองทุกสาเหตุก็ได้นะคะ

2021.01.30 16:48

ICE

@Moon ใช่ค่ะจะผ่าตัดทั้งที่บางครั้งก็ต้องเลือกโรงพยาบาลดีๆหน่อย โดยเฉพาะต้องเลือกหมอที่เก่งๆ แต่ก็ต้องหาข้อมูลเยอะๆหน่อย เพราะบางครั้งหมอที่เก่งๆก็ประจำอยู่ที่โรงพยาบาลที่เราไม่สามารถใช้ประกันได้ แต่ถ้าเราอยากได้หมอเก่งๆคนนั้นมาผ่าตัดเราจะต้องทำยังไงเพื่อจะสามารถใช้ประกันได้ แต่ก็ยังสงสัยว่าเมื่อเราผ่าตัดเราได้เป็นเงินชดเชยใช่ไหม? ประกันไม่ได้จ่ายค่าใช้จ่ายตามจริงๆใช่ไหม?

2021.03.23 5:13

กัลยารัตน์

กรณีที่ต้องผ่าตัดใหญ่ใช่ไหมคะ ประกันตัวนี้จะจ่ายเป็นเงินชดเชยให้เราคะ เขาไม่ได้จ่ายในเรื่องของการรักษานะคะ ประกันตัวนี้ต้องใช้คู่กับประกันสุขภาพตัวหลักที่เราซื้อเอาไว้คะ อย่างตอนนี้ที่ครนิยมซื้อเป็นประกันหลักคือ ประกันแบบเหมาจ่ายค่ารักษาคะ บอกเลยคะว่าถ้าได้ใช้คู่กันนะคะ คุณจะได้รับการคุ้มครองที่คุ้มมากๆเลยคะ

2021.04.22 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เงื่อนไขอะไรบ้างในการได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องเป็นผู้ป่วยในไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี