Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราอยากได้รับการคุ้มครองในความเจ็บป่วยใช้ประกันภัยนี้เหมาะไหม

ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากเลือกใช้บริการของประกันสุขภาพ ที่ช่วยให้ผมสามารถดูแลเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่เจ็บป่วย แล้วต้องได้รับการรักษาดีๆ ผมกำลังอยากจะเลือกใช้บริการไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 ผมเลยอยากรู้ว่าประกันภัยตัวนี้สามารถที่จะตอบโจทย์ต่อความต้องการของผมในเรื่อง ช่วยค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แบงค์

ก็ถือว่าเหมาะสมนะครับเมื่อตอนเจ็บป่วย นอกจากจะช่วยในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาลเอกชนแล้ว ยังจะสามารถเบิกค่าชดเชยรายได้เมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวในโรงพยาบาลในฐานะผู้ป่วยใน ได้อีกด้วย ซึ่งจำนวนเงินที่จะได้รับได้สูงสุดถึงวันละ 1,500 บาท นานสูงสุดถึง 365 วันเลยทีเดียวทำเอาไว้ก็ดีเหมือนกันครับ

2020.11.14 11:54

มิว

จริงเหรอคะ ฉันคิดว่าช่วยให้เราสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับการรักษาตัวอย่างเดียวซะอีก ก็ดูเหมือนว่ากรมธรรม์ประกันภัยนี้จะออกแบบมาเพื่อชดเชยรายได้ให้กับเราในตอนที่นอนโรงพยาบาลนานๆ ซึ่งสูงสุดจะได้รับเงินชดเชยถึงวันละ 3,000 บาทเลยทีเดียว แต่ต้องเป็นการเข้ารับการรักษาตัวในห้อง ICU ถึงจะได้เยอะขนาดนี้นะคะ

2020.12.14 15:12

Kikumam

ถ้าอย่างนั้นก็ต้องไปอ่านรายละเอียดของกรมธรรม์ประกันภัยดีๆค่ะว่ามีอีกอย่างหนึ่งที่ให้คิดถึงนะก็คือไม่ใช่แค่เรื่องความคุ้มครองอย่างเดียวหรือว่าคิดว่าได้เงินค่าประกันเยอะก็เอาตัวนั้น บางที ก็มีหลายเรื่องที่เราต้องดูอย่างเช่นค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตลอดหรือว่าทุกปีนะเราจ่ายไหวไหมความคุ้มครองที่ได้หรือสาเหตุที่เราสามารถเอาประกันได้เนี่ยมันคุ้มหรือเปล่าบางทีเราจะทำประกันกับสิ่งที่เราอาจจะไม่มีทางเจอก็ได้

2021.01.30 16:49

Auto

@แบงค์ ที่บอกว่ามีเงินชดเชยรายได้ให้วันละ 1,500 บาท เงินจำนวนนี้อยู่ในแบบแผนที่เท่าไหร่ครับ เพราะถ้าอยู่ในบัตรผ่านที่ 1 เลยถือว่าจ่ายเงินชดเชยรายได้ให้ต่อวันเยอะมากๆ ถ้าเป็นแบบนี้ต่อให้ผมป่วยน้อยๆผมก็จะบอกหมอว่าขอนอนโรงพยาบาลสัก 1 อาทิตย์ ได้พักงานด้วยได้เงินด้วย ดีเลยครับ ประกันแบบนี้กำลังหาอยู่ ว่าแต่เบี้ยประกันแพงรึป่าว?

2021.03.23 6:49

กริชชัย

ถ้ามาถามผม ผมคิดไม่เหมือนคนอื่นๆนะครับ ผมว่าประกันตัวนี้เป็นประกันที่เราซื้อเพิ่มเติมเพื่อจะได้การคุ้มครองในเรื่องเงินชดเชย มันไม่ได้คุ้มครองในเรื่องของการรักษาพยาบาลเลยนะครับ ผมว่าถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะซื้อประกันสุขภาพตัวหลักแบบที่จ่ายค่ารักษาแบบจ่ายตามจริงหรือว่าเป็นแบบเหมาค่ารักษาครับ ผมว่าประกันแบบนี้แหละคุ้มมากกว่าครับ

2021.04.22 15:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี