Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ฉันเห็นว่าไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 มีค่าเบี้ยประกันที่ไม่แพงมาก อยู่ในราคาที่ฉันสามารถที่จะจ่ายได้ ฉันเลยอยากรู้ว่าเงื่อนไขการประกันชีวิตเมื่อถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับวงเงินสูงสุดในการ คุ้มครองเท่าไหร่คะ เพราะถ้าให้การคุ้มครองที่ไม่มากเท่าไหร่ จะได้เอาไปเปรียบเทียบกับราคาเบี้ยประกันของแบบแผนอื่นค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ก้อง

มีการคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตจากการเจ็บป่วยหรือว่าอุบัติเหตุด้วยนะครับ เรื่องการคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตในแบบแผนที่ 1 อยู่ที่ 100,000 บาท ถ้าอยากจะได้รับวงเงินชดเชยเมื่อเสียชีวิตมากกว่านี้ แนะนำให้เลือกแบบแผนที่ 4 ที่จะได้รับเงินชดเชยถึง 3แสนบาทดีกว่าครับ แต่ก็ต้องแลกกับการจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยที่สูงขึ้นต่อปีนะครับ

2020.11.14 12:5

แม่ม

ราคาสำหรับแบบแผนที่ 1 จะได้รับเงินชดเชยจำนวน 50,000 บาทเท่านั้น เพราะว่าดูเหมือนว่าจะมีการกำหนดเกี่ยวกับเรื่องนี้เอาไว้แล้ว จึงช่วยให้เราสามารถได้รับการชดเชยรายวันในกรณีเข้ารับการรักษาตัวเป็นผู้ป่วยในด้วย ดูจากราคาของเบี้ยประกันภัยแล้วก็ไม่แพงนะคะสมัครใช้บริการเอาไว้ดีกว่า เวลาเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาลนานๆจะได้รับเงินชดเชยเยอะ

2020.12.15 14:59

Loli

แต่สำหรับเราเรารู้สึกว่าค่าเบี้ยประกันภัยรายปีของประกันตัวนี้แพงมากๆเลยนะคะนี่ก็กำลังหาประกันอยู่เหมือนกันแต่คิดว่าค่าเบี้ยประกันแพงไปหน่อยโดยเฉพาะเศรษฐกิจแบบนี้ ดูๆไปความคุ้มครองดูเหมือนจะดีแต่อยากจะให้คำนึงถึงเศรษฐกิจที่ขึ้นลงๆแบบนี้ด้วยนะคะบางทีถ้าเลือกประกันภัยดีๆที่ค่าเบี้ยถูกกว่านี้หน่อยก็อาจจะมีก็ได้เพราะถ้าทำไปแล้วเราจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ไม่ตลอดมันก็ไม่คุ้มกันค่ะ

2021.01.30 16:51

Meena

@ก้อง คุณก็พูดง่ายเนาะ ถ้าอยากได้เงินเยอะๆให้ทำแบบแผนที่ 4 เงินเยอะๆใครๆก็อยากได้อยู่แล้ว แต่เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแน่สิ ไม่มีใครจ่ายไหวขนาดนั้นหรอก อยากได้ความคุ้มครองหรือเงินชดเชยจากประกันเยอะๆก็ต้องยอมจ่ายเบี้ยแพง ก็ไม่ใช่ทุกคนหรอกที่จะจ่ายไหวหรือสามารถซื้อประกันในแบบแผนสูงสุดได้ แต่ในแบบแผนที่หนึ่งให้เงินในกรณีเสียชีวิต 1 แสนบาทก็โออยู่นะ

2021.03.25 18:9

ดำรงศักดิ์

การคุ้มครองในเรื่องของเสียชีวิต อันนี้ผมถามก่อนได้ไหมครับว่า อยากได้เงินคุ้มครองในส่วนนี้ที่เท่าไรละครับ เพราะว่าแผน1ที่คุณเลือกจะประกันตัวนี้ ค่าเบี้ยมันไม่แพงก็จริงแต่การคุ้มครองมันก็ได้น้อยลงไปด้วย ส่วนใหญ่ถ้าคนที่ซื้อประกันแบบนี้เขาไม่ค่อยมาคิดเรื่องคุ้มครองแบบนี้หลอกคะ ส่วนใหญ่จะดูเรื่องเงินชดเชยมากกว่าคะ

2021.04.22 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เงื่อนไขอะไรบ้างในการได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องเป็นผู้ป่วยในไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี