Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

คือฉันอยากจะเปรียบเทียบเบี้ยประกันภัยแบบแผนที่ 2 สำหรับไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 เกี่ยวกับค่าชดเชยรายวันกรณีที่จำเป็นต้องรักษาตัวเป็นผู้ป่วยในว่าได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ วันละเท่าไหร่ เพื่อจะสามารถนำไปเปรียบเทียบกับแบบแผนอื่นเขาว่าได้รับเงินชดเชยเท่ากันไหม จะได้เลือกซื้อแบบแข็งที่เหมาะกับความต้องการของตัวเองเกี่ยวกับการชดเชยรายได้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป้อม

ในกรณีที่เข้ารับการรักษาหรือเจ็บป่วยหรือต้องนอนโรงพยาบาล สามารถได้รับเงินชดเชยวันละ 750 บาทต่อคืนนานถึง 365 วันค่ะ แต่เมื่อกรณีเข้ารับการรักษาตัวที่ห้อง ICU เบิกต่อวันได้สูงสุดถึง 30 วันวันละ 1,500 บาท เงินชดเชยระดับนี้กับเบี้ยประกันขนาดนี้ถือว่ามีความคุ้มค่ามากเลยนะคะ ทำให้เราหายห่วงเมื่อเราเจ็บป่วยต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ

2020.11.14 12:17

รอย

เงินชดเชยรายวันก็อยู่ที่แบบแผนการเลือกใช้กรมธรรม์ด้วยนะครับ สำหรับการชดเชยรายวันในกรณีที่เราเข้ารับการรักษา แบบที่เป็นผู้ป่วยในจะได้วันละ 500 บาทสำหรับแบบแผนที่ 1 แต่ถ้าเป็นห้อง ICU วันละ 1,000 บาทสูงสุด 30 วันนะครับ แต่สำหรับแบบแผน2ก็อย่างที่ข้างบนได้บอกไว้นั่นเอง ผมว่าถ้าอยากได้รับเงินชดเชยสูงสุดน่าจะเลือกแบบแผนที่ 4 ไปเลยนะครับเบี้ยประกันก็ไม่ต่างกันมาก

2020.12.15 15:3

Wer

เป็นห้องผู้ป่วยธรรมดาน่าจะวันละ 750 บาทแต่ถ้าเป็น ICU จะเพิ่มขึ้นเป็นหนึ่งเท่าตัวก็คือ 1,500 บาทคิดว่าจำนวนนี้คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตแล้วก็คุ้มครอง ค่าดำรงชีวิตในโรงพยาบาลด้วย อันนี้เป็นตลาดมากที่ซื้อประกันตัวนี้ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 ลองดูนะคะเผื่อคุณจะมี อะไรเพิ่มเติม คือว่าถ้า คุณมีข้อมูลเพิ่มเติมหรือมีรายละเอียดประสบการณ์ดีๆเกี่ยวกับการใช้ประกันก็ขอแชร์เพิ่มด้วยนะคะ

2021.01.31 16:28

Meena

@Wer ถ้านอนห้องไอซียู จะได้เงินชดเชยรายวันด้วยหรอคะ หรือประกันจ่ายให้แค่ค่าห้อง ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะแต่เท่าที่คุณพูดมาเหมือนว่าได้เงินชดเชยรายได้เมื่อนอนห้อง ICU ด้วย คือถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆมันก็ดีค่ะ แต่ไม่ค่อยได้ยินความคุ้มครองแบบนี้ส่วนมากคือนอนห้องพักธรรมดา ประกันจ่ายค่าห้องให้อยู่แล้วแต่มีเงินชดเชยรายได้ให้ด้วย

2021.03.25 18:14

ภิชัยชาญ

ประกันตัวนนี้ต้องซื้อคู่กับประกันสุขภาพหลักของเรานะครับ อย่างที่ผมทำไว้ผมซื้อประกันแบบที่มีการเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลครับ แล้วก็ซื้อ ประกันที่เขามีเงินชดเชยให้เราแบบนี้แหละครับ ถ้าเราทำแบบนี้ประกันมันจะคุัมครองเราแบบครบสมบูรณ์ครับ ได้ทั้งค่ารักษาได้ทั้งเงินชดเชยราายวัน ถือว่าดีไปเลยนะครับ รองดูตัวหลักก่อนนะครับว่าอยากได้แบบไหน

2021.04.22 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองกีฬาที่โลดโผนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี