Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ผมอยากจะถามว่ามีการคุ้มครองในกรณีที่เราเสียชีวิตมากขนาดไหน สำหรับไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 เพราะว่าเบี้ยประกันของแต่ละแบบแผนก็ไม่เท่ากัน ผมอยากจะเลือกแค่แบบแผนที่ 2 เพราะเบี้ยประกันที่จ่ายพอสู้ไหว แต่ก็อยากจะรู้เกี่ยวกับค่าคุ้มครองสูงสุดในกรณีเสียชีวิตเหมือนกันครับว่าได้มากขนาดไหน พอที่จะเป็นแรงผลักดันได้หรือเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป่าน

มีสิครับได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการสูญเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุ หรือความเจ็บป่วยด้วยในแบบแผนที่ 2 จะได้รับการคุ้มครองถึง 150000 บาทเป็นเงินชดเชย แต่ถ้าอยากจะได้เงินชดเชยที่มากกว่านี้ก็แนะนำเป็นแบบแผนที่ 4 ที่มีการชดเชยถึง 3แสน บาท เงินชดเชยขนาดนี้ก็ถือว่าเป็นเงินชดเชยมากอยู่เหมือนกันนะครับ คุ้มค่าอยู่ให้เลือกใช้บริการ

2020.11.14 12:19

แนน

ใช่แล้วค่ะสำหรับแบบแผนที่ 2 ก็ยังได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุด้วยเหมือนกัน แต่เห็นว่าเงินคุ้มครองในเรื่องนี้อยู่ที่ 1แสน บาทนะคะ นอกจากจะได้รับการชดเชยในกรณีที่ต้องรักษาตัวนานๆที่โรงพยาบาลสูงสุด 365 วันแล้ว ยังได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตได้รับเงินก้อนไปใช้สำหรับคนที่อยู่ภายหลังอีกด้วยดีมากเลยค่ะ

2020.12.15 15:5

Wer

ใช่ค่ะ นอกจากจะคุ้มครองค่าชดเชยรายวันเมื่อเข้าพักหาหรือเป็นผู้ป่วยไงก็จ่ายวันละ 750 บาทหรือถ้าเป็นผู้ป่วย ICU ก็ 1,500 บาทแล้วก็ยังจะคุ้มครองในกรณีที่ผู้ป่วยเสียชีวิตสูงถึง 10,000 บาทเลยนะคะโดยที่ประกันตัวนี้มีค่าเบี้ยไม่แพงอย่างที่คิดเลย สำหรับประกันแผนไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 เป็นประกันที่ช่วยคุณลดความกังวลเมื่อเจ็บป่วยแน่ๆค่ะ

2021.01.31 16:28

Nice

ขอนอกเรื่องแหวกแนว และไม่ได้ตอบคำถามอะไรเกี่ยวกับที่จขกท. ถามมาเลยแล้วกันนะครับ ผมแค่อยากจะรู้ว่าประกันตัวนี้ที่บอกว่าเป็นเติมเงินยามป่วยเนี่ยมันคือยังไงหรอครับ? คือเราจะจ่ายเงินเฉพาะเมื่อต้องใช้ประกันหรอ? หรือยังไงไม่เข้าใจจริงๆครับเติมเงินคืออะไร? ขี้เกียจหาข้อมูลเองครับช่วยอธิบายให้ผมหน่อย สงเคราะห์กันสักนิด จะดีมาก

2021.03.25 18:16

ภิชัยชาญ

ไม่ต้องห่วงไปนะครับ ว่าคุณจะได้วงเงินแค่1แสน5หมื่นบาทนะครับ เพราะว่าจริงๆแล้วเราสามารถได้รับเงินชกเชยมากกว่านั้นนะครับ อย่างเช่น ถ้าเรมีประกันชีวิตด้วย ก็ได้จากประกันชีวิตเพิ่มเข้ามา หรือว่าเรา มีประกันสุขภาพหลักที่คุ้มครองกรณ๊ที่เราเสียชีวิตด้วย เราก็ได้เงินจากประกันสุขภาพตัวหลักของเราด้วย แบบนี้ไม่ต้องเครียดแล้วว่าน้อยไปไหม

2021.04.22 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองกีฬาที่โลดโผนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี