Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รักษาตัวในห้อง ICU ได้รับเงินชดเชยเท่ากันกับผู้ป่วยในไหมค่ะ

แน่นอนว่าในกรณีที่เราจำเป็นต้องถูกรักษาตัวอยู่ในห้อง ICU จะมีค่าใช้จ่ายมากกว่าห้องธรรมดา ฉันอยากรู้เหมือนกันค่ะว่าเราจะได้รับค่าชดเชยสำหรับในกรณีรักษาตัวในห้อง ICU เป็นจำนวนเงินมากน้อยแค่ไหน สำหรับการเลือกใช้ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 เพราะว่าค่ากรมธรรม์ที่จ่ายไปก็ไม่ใช่ถูกนะคะ เลยจะได้ทราบด้วยเกี่ยวกับสิ่งที่จะได้รับมา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แก้ว

ไม่เท่าสิคะในกรณีที่เป็นผู้ป่วยในห้อง ICU ก็จะได้รับเงินชดเชยมากกว่าอยู่แล้ว ในแบบแผนที่ 2 จะได้รับเงินชดเชยในห้อง ICU ถึง 1500บาท แต่ถ้าค่าชดเชยรายวันในห้องละ 3 ตัวธรรมดาหรือผู้ป่วยในปกติ 750 บาทในแบบแผนนี้ ถ้าอยากจะได้รับวงเงินคุ้มครองที่มากกว่านี้ก็แนะนำเป็นแบบแผนที่ 4 ไปเลยค่ะสูงสุดถึง 1500 บาทหรือในห้อง ICU ก็ 3000 บาทเลยต่อวัน

2020.11.14 12:21

พิมพ์

สำหรับแบบแผงที่ 2 การโคม่าถึงขั้นต้องเข้ารับการรักษาที่ห้อง ICU ก็จะได้รับ เงินชดเชยจากเรื่องนี้ถึง 1,500 บาทต่อคืนรวมสูงสุดไม่เกิน 30 วันนะคะ ทำให้เรามั่นใจว่าสามารถได้รับวงเงินสูงสุดในการชดเชย แต่แนะนำว่าเลือกแบบแผนที่ 4 ไปเลยค่ะเพราะจะได้รับเงินชดเชยจากห้อง ICU ถึงวันละ 3,000 บาท แต่ถ้ามีเงินไม่มากก็เลือกแค่แบบแผนที่ 1 ก็พอ

2020.12.15 15:6

Nao

ภาพในกรณีผู้ป่วยป่วยหนักถึงกับต้องเข้ารับการรักษาใน ICU กรณีนั้นจะคุ้มครองสูงถึงวันละ 1,500 บาทเพื่อหาความคล่องตัวในการรักษาซึ่งปกติแล้วผู้ป่วยธรรมดาจะได้รับแค่ 750 บาทในประกันแผนไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 ดูสิครับป่วยไอซียูไม่ได้เป็นป่วยธรรมดานะ คนไข้ต้องการกำลังใจและต้องการการดูแลมากถ้าคุณเป็นคนไข้คุณคง ลำบากมากจริงๆแต่ถ้าคุณเป็นญาติของคนไข้ก็ลำบากเหมือนกันแหละก็เลยถ้ามีประกันแผนนี้ช่วยคุณจะผ่านช่วงที่ลำบากไปได้นะ

2021.01.31 16:28

Nice

ถึงจะได้เงินมากกว่าถ้านอนห้องไอซียู แต่ผมไม่เห็นแก่เงินครับ นอนห้องธรรมดาก็ถ้าจะทุกข์มากพออยู่แล้วเมื่อต้องป่วย ถ้าต้องนอนห้องไอซียูแสดงว่าป่วยหนักผมไม่อยากป่วยหนักอย่างนั้นครับ แต่ถ้าได้เงินชดเชยมันก็เป็นกำลังใจนั่นแหละแต่เงินก็แลกกับสุขภาพดีๆไม่ได้หรอกครับไม่ได้เงินสักบาทแต่ไม่ป่วยเลยจะดีกว่า สุขภาพดีเงินซื้อไม่ได้นะครับ

2021.03.25 18:19

ภิชัยชาญ

ได้เงินชดเชยเพิ่มมาอีกเท่าตัวหนึ่งเลยนะครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ผมขอแค่นอนรักษาตัวให้ห้องธรรมดาก็น่าจะพอแล้วนะครับ ผมไม่อยากไปใช้บริการในห้อง ICU หลอกครับ ถ้านอนในห้องนั้นแล้วผมว่าผมคงไม่รอดแน่ๆครับ แต่ก็อย่างว่าครับ เราเลือกไม่ได้จริงไหมครับ แต่ดีแล้วถ้าเราซื้อประกันแบบนี้เอาไว้ มันช่วยลดค่าใช้จ่ายเราได้มากเลยทีเดียว

2021.04.22 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี