Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเราจำเป็นต้องได้รับการผ่าตัดมีเงินช่วยเหลือไหมครับ

ผมอยากรู้การคุ้มครองในกรณีที่จำเป็นต้องมีการผ่าตัดเมื่อเราเลือกใช้ ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 เพราะได้ยินว่าสำหรับแบบแผนที่ 4 จะได้รับเงินช่วยเหลือถึง 30,000 แต่สำหรับแบบแผนที่ 2 นั้นไม่เหมือนกัน ผมเลยอยากจะทราบว่าได้รับเงินในส่วนนี้ในการช่วยเหลือมากน้อยแค่ไหนครับ เพราะว่าเบี้ยประกันค่อนข้างจะต่างกันกับแอนที่ 4

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พล

ถ้าเราจำเป็นต้องมีการผ่าตัดครั้งใหญ่ เนื่องมาจากอุบัติเหตุหรือว่าการเจ็บป่วยแล้วเราก็ ในแบบแผนที่ 2 เราจะได้รับการช่วยเหลือในค่าผ่าตัดแล้วยังได้รับเงินชดเชยถึง 15,000 บาท ทำให้เรามั่นใจว่าการรักษาพยาบาลของเราหรือสิ่งที่เกิดขึ้นกับเราจะได้รับเงินตอบแทนกลับมาจากเบี้ยประกันที่เราจ่ายนั้นเอง ผมถือว่าเรื่องนี้เป็นการให้กำลังใจที่ดีครับ

2020.11.14 12:26

แทน

ถ้าคิดว่าสำหรับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 จะไม่ได้รับเงินช่วยเหลือในการผ่าตัดแล้ว จริงๆแล้วไม่ได้เป็นอย่างนั้นครับเราต้องดูก่อนว่าการผ่าตัดครั้งใหญ่ที่เราสามารถเลือกในปีกรมธรรม์ จะสามารถได้รับการคุ้มครองค่าผ่าตัดได้สูงสุด 15,000 บาทนั้นจะใช้กับกรณีไหน เป็นตัวเลือกสำหรับเราเพื่อที่จะช่วยเราในการจ่ายค่าผ่าตัดนั้นเองครับสำหรับโรงพยาบาลเอกชน

2020.12.15 15:8

Nao

น่าจะช่วยครับในเรื่องของห้องพยาบาลแล้วก็ค่ารักษาหาต่างๆแต่ว่าในกรณีที่คนต้องพักโรงพยาบาลจริงๆซึ่งในกรณีนี้เราถือว่าเป็นผู้ป่วยในคุณจะได้รับทันที 750 บาทต่อวันที่ใช้ในการรักษาครั้งนานๆแล้วก็ ถ้าเป็นผ่าตัดใหญ่ที่ต้องได้รับการรักษาเป็นพิเศษเช่นการเข้าห้อง ICU คุณรับทันทีคืนละ 1,500 บาทเป็น 2 เท่าจากผู้ป่วยในปกติมีจะทำให้คุณได้รับ ความสบายใจโดยที่ไม่ต้องกังวลใจในการผ่าตัดแต่ละครั้งเลยนะครับ

2021.01.31 16:29

Young

@พล ได้ทั้งค่ารักษา แล้วยังได้เงินชดเชยด้วย ตั้ง 15,000 บาท ดีเลยครับ แล้วค่ารักษาในกรณีที่เราต้องผ่าตัดแบบประกันจะจ่ายให้ในวงเงินเท่าไหร่ครับหรือว่าจ่ายตามจริง คือ ไม่ว่าจะผ่าตัดเสียกี่บาทก็จ่ายให้หมดหรือว่ามีวงเงินจำกัดครับถ้าจำกัดอยู่ที่กี่บาทหรอ? เพราะมีแต่คนมาตอบว่าได้เงินชดเชยเท่าไหร่แต่ไม่บอกว่า เงินค่ารักษา ในกรณีผ่าตัดให้เท่าไหร่

2021.03.25 18:23

นงค์ลักษณ์

ประกันตัวนี้มันเหมาะกับการที่เราจะซื้อเพิ่มเข้าไปในการคุ้มครองสุขภาพหลักของเราจริงๆเลยคะ เราได้รับการรักษาจากประกันสุขภาพตัวเหล้กอยู่แล้ว ยิ่งถ้าเรามีประกันตัวนี้เข้าไปด้วย เราก็ได้รับเงินก้อนอีก ถือว่าคุ้มครองครบถ้วนจริงๆคะ สมกับชื่อประกันเลยคะว่า ป่วยแล้วเติมให้ ตอนแลกคิดว่าเฉยๆนะแต่พออ่านไปอ่านมา คุ้มเลยคะ

2021.04.22 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี