Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยู่ต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมครับ

ผมจำเป็นต้องใช้ประกันสำหรับยื่นเรื่องวีซ่าเซงเก้น เพื่อที่จะได้รับการรับรองเมื่ออยู่ต่างประเทศเพื่อจะได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ ผมเลยอยากรู้ว่าสำหรับบริการไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 สามารถให้การคุ้มครองเราในกรณีที่จะขอวีซ่า ได้ไหมครับ หรือเมื่อเราเดินทางไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันสุขภาพนี้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กอล์ฟ

ไม่สามารถที่จะใช้ในการคุ้มครองเกี่ยวกับวีซ่าเชงเก้นในการเดินทางไปต่างประเทศหรือทวีปยุโรปได้ครับ เพราะว่าการคุ้มครองส่วนใหญ่จะเป็นโรงพยาบาลในเครือในประเทศมากกว่า ถ้าจำเป็นต้องเดินทางไปต่างประเทศก็จำเป็นต้องเบิกค่ารักษาพยาบาลโดยการเก็บบิลและมาเบิกในภายหลังที่เมื่อกลับมาประเทศไทยซึ่งจะยุ่งยากครับ น่าจะเลือกแบบแผนประกันอื่นดีกว่า

2020.11.14 12:31

แมน

สำหรับการคุ้มครองจำเป็นต้องมาใช้ที่ประเทศไทยเท่านั้นค่ะ ก็ดูเหมือนว่าการคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตจะได้รับเงินชดเชย แต่จะได้รับเงินดังกล่าวก็ต่อเมื่อต้องกลับมาที่ประเทศไทย และสามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ตอนที่นอนรักษาตัวที่ประเทศไทยเพียงเท่านั้น กะว่าไม่ให้การคุ้มครองและค่าใช้จ่ายในการรักษาในต่างประเทศก็ค่อนข้างแพงมาก

2020.12.15 15:10

Norito

ดูเหมือนว่าประกันตัวนี้จะใช้ต่างประเทศลำบากนิดนึงเพราะว่าค่าเงินที่ให้ก็ต่างกันใช่ไหมแต่ในนั้นระบุเป็นเงินบาทแล้วก็คือเงิน ก็เปลี่ยนไปตามประเทศด้วยอาจจะใช้ได้ในบางประเทศไหมหรืออาจจะใช้ไม่ได้แล้วก็อีกอย่างนึงก็คือโรงพยาบาลในประเทศไทยจะมีเครือที่เขาเคลมเรื่องประกันต่างๆถ้าเป็นโรงพยาบาลในต่างประเทศจะใช้ประกันตัวนี้อาจจะต้องถามกับคนขายประกันจริงๆหรือว่าพนักงานบริษัทจะมีความถูกต้องมากที่สุด

2021.01.31 16:30

Young

ถ้าเกิดว่าสามารถเดินทางไปต่างประเทศได้จริงๆ หลังจากรายการโรคระบาดดีขึ้น ผมว่าประกันการเดินทางครับดีที่สุดคุ้มครองทั้งอุบัติเหตุและเจ็บป่วย วงเงินคุ้มครองเขาก็พอสำหรับใช้ที่ต่างประเทศจริงๆ ส่วนประกันสุขภาพทั่วไป ยังไงดูจากวงเงินแล้วก็น่าจะเหมาะกับใช้แค่ในประเทศไทยนะครับ ไม่เห็นต้องถามเลยคิดเองก็ได้ วงเงินเท่านี้จะพออะไร

2021.03.25 18:27

กลม

หมายความว่าเวลาที่คุณจะทำ วีซ่า แล้วเอาประกันตัวนี้ประกอบในการขอวีซ่าใช่ไหมคะ เราว่าถ้าในกรณีแบบนี้ไม่สามารถที่จะทำได้คะ เพราะว่าประกันที่ต้องให้ในการของวีซ่า ต้องเป็นประกันการเินทางเท่านั้นคะ ถึงสามารถใช้ได้คะ แต่ตอนนี้คิดว่าไม่ต้องมาเครียกเรื่องนี้แล้วละคะ เพราะว่าตอนนี้บินออกต่างประเทศลำบากมากคะ

2021.04.22 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี