Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

เมื่อทำประกันภัยสิ่งที่ฉันอยากได้ก็คือ ประกันการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องได้รับการรักษาพยาบาลวัน เพราะว่าเสียรายได้จากการที่ไปทำงานไม่ได้นั่นเอง ก็เลยอยากจะรู้ว่าไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 ให้ได้รับเงินชดเชยจากการที่ไปทำงานไม่ได้และต้องรับการรักษาที่โรงพยาบาลมากน้อยแค่ไหนคะ จะได้ฟังดูว่าหน้าคุ้มค่าเบี้ยประกันที่จำเป็นต้องจ่ายไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิ่ง

ได้รับเงินชดเชยรายได้ในกรณีที่เจ็บป่วยและจำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลนานๆเหมือนกันนะคะ เมื่อเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุจำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวัน จะได้รับเงินชดเชย 750 บาทต่อวันสูงสุดถึง 365 วันเลยค่ะ แต่ถ้าอยู่ในห้อง ICU เพราะอาการหนักก็จะสามารถได้รับเงินชดเชยถึง 1,500 บาทต่อคืนนานสูงสุด 30 วันเลยค่ะถือว่าคุ้มนะคะ

2020.11.14 12:32

มิน

สำหรับเงินชดเชยถ้าเปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันก็ไม่แพงมากอยู่ที่ 750 บาทต่อวันนานสูงสุด 365 วัน อย่างน้อยก็เป็นการคุ้มครองที่ช่วยให้เราได้รับเงิน เมื่อต้องตกงานหรือต้องเข้ารับการรักษาตัวเป็นเวลานานๆจากอุบัติเหตุนั้นเอง ผมคิดว่าประกันที่จ่ายก็ค่อนข้างที่จะดีกว่าประกันสังคมนะครับสำหรับเงินชดเชยที่จะได้รับในส่วนนี้

2020.12.15 15:11

Narito

ถ้าคุณป่วยแล้วคุณมีประกันไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 คุ้มครองแน่นอนเมื่อคุณเสียชีวิต คุณจ๋าได้ให้เงินนี้แก่คนที่อยู่ข้างหลังคุณเป็นจำนวนสูงถึง 150,000 บาทเป็นจำนวนไม่น้อยเลยนะครับ และในกรณีคุณป่วยและต้องรักษาในโรงพยาบาลคุณรับเงินทันที 750 บาทต่อวันแต่ถ้ามีการรักษาแบบพิเศษที่ต้องเข้ารับการรักษาในห้อง ICU จะได้รับเงิน 1,500 บาทครับ

2021.01.31 16:30

Rock

@มิน ที่บอกว่า เปรียบเทียบกับค่าเบี้ยประกันแล้วไม่แพง ค่าเบี้ยประกันอยู่ที่เท่าไหร่คะ? อยากรู้จริงๆดูเหมือนว่าคุณจะดูข้อมูลช่วยตอบหน่อยนะ แล้วถ้าสมมุติอยากจะจ่ายเป็นราย 3 เดือน จะต้องจ่ายยังไงคะ เบี้ยประกันของแต่ละคนจ่ายเท่ากันหรือเปล่าหรือว่าไม่เท่ากัน เพราะถ้าจ่ายเท่ากันทุกคนคุณก็คงจะตอบได้นะ หรือคนที่มีประกันตัวนี้เราซื้อแผนนี้ช่วยมาตอบด้วยก็ได้ค่ะ

2021.03.25 18:29

ธนกฤต

ถ้าสำหรับผมนะครับ ได้รับเงินชดเชยที่500บาท/วัน อันนี้ผมก็น่าโอเคแล้วนะครับ เพราะว่ามันเทียบได้กับค่าแรงงานวันหนึ่งเลยนะครับ แผน2 นี้ได้มา 750บาท คือว่าได้เยอะมากเลยนะครัย เวลาที่ป่วยทีแล้วได้เงินส่วนนี้ มันทำให้ผมไม่เครียดครับ ว่าหลังจากป่วยจะเอาเงินที่ไหนมาใช้จ่าย มีเงินชดเชยมันดีแบบนี้เองครับ ใครมองหาอยู่อย่าช้านะ

2021.04.23 15:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองกีฬาที่โลดโผนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี