Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

เนื่องจากสถานการณ์ในตอนนี้ก็ยังมีการแพร่ระบาดของโรคติดต่อไวรัสโคโรน่า ซึ่งประกันสุขภาพบางอย่างก็ไม่ได้รับการดูแลในเรื่องนี้ ทำให้ต้องมีการซื้อประกันภัยเพิ่ม แต่สำหรับไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับการติดต่อหรือการตรวจพบเชื้อไวรัสโคโรนากับตัวเราไหมครับ จะได้ไม่ต้องไปหาซื้อประกันเพิ่มหรือระวังเกี่ยวกับโรคติดต่อนี้เกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พลอย

ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดการเจ็บป่วยหรือเข้ารับการรักษาจาก covid-19 เหมือนกันนะคะ ทั้งในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล และยังได้รับเงินชดเชยในกรณีนอนรักษาพยาบาลนานๆถึง 750 บาทต่อคืน งานสูงสุด 365 วันเลยค่ะ แต่ถ้าต้องนอนในห้อง ICU รักษาตัวในห้องนั้นได้รับเงินชดเชยวันละ 1,500 บาท นาน 30 วันเลยค่ะ แต่ยากนะคะเดี๋ยวนี้เริ่มไม่มีแล้ว

2020.11.14 12:34

หนิง

แน่นอนค่ะเมื่ออาการเจ็บป่วยและต้องนอนพักรักษาตัวจากโรงพยาบาลช่วยในการรักษาและยัง ช่วยในการได้รับเงินชดเชยต้องนอนโรงพยาบาลในแบบแปลนที่ 2 ก็รับเงินไปเลยวันละ 750 บาทงานสูงสุด 365 วัน ถ้าโรงพยาบาลของเอกชนแพงก็ใช้โรงพยาบาลของรัฐบาลก็ได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนานๆเหมือนกันนะคะ จะได้มีเงินใช้จ่ายไปด้วย

2020.12.15 15:12

Donma

น่าจะคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษา พยาบาลรายวันนะครับถ้านอนห้องพยาบาลก็จะต้องได้รับวันละ750 บาท ตามเงื่อนไขไหมครับเพราะว่าที่นั่นไม่ได้บอกว่าป่วยเป็นโรคอะไรแต่ ถ้าจะให้ชัวร์ก็ต้องถามกับคนที่คุณซื้อประกันด้วยครับเขาจะบอกได้ว่า covid-19 สามารถรับเงินได้ไหมเพราะโรคนี้เป็นโรคพิเศษที่จะต้องกักตัวคนพิเศษและยังต้องใช้ความละเอียดอ่อนสูงในการควบคุมเชื้อไม่ให้ออกไปด้วย

2021.01.31 16:30

Rock

ประกันมีคุ้มครองโรคระบาด covid 19 ด้วยหรอคะ? เห็นว่าอ่านหลายๆคอมเม้นแล้วก็บอกแบบนั้น อยากมั่นใจมากกว่านี้ค่ะได้มายืนยันหน่อยสิ หรือว่ามีเงื่อนไขคนอื่นหรือเปล่าถึงจะคุ้มครองอย่างเช่นต้องซื้อประกันล่าสุดหรือหลังจากที่มีโรค covid ระบาดเกิดขึ้นแล้วถึงจะคุ้มครอง คนที่มีประกันตัวนี้ก่อนหน้านั้นอาจจะไม่คุ้มครองก็ได้ใช่ไหม?

2021.03.25 18:30

ธนกฤต

ประกันตัวนี้เป็นแบบที่มีเงินชดเชยเวลาที่เรานอรักษษตัวครับ ดังนั้นถ้าคุณ ซื้อเอาไว้แล้วปรากฏว่าต้อวรักษาตัวเนื่องจาก โควิด-19 ไม่ต้องกังวลครับ ประกันตัวนี้ที่คุณซื้อก็จะทำงานทันทีครับ สมมุติว่าคุณต้องรักษาตัวประมาณ 14วันตามที่เขากำหนด คุณก็เอา 750 X 14 ไปเลยครับ วงเงินที่ได้ก็จะพอหมื่นแล้วนะครับ เข้าท่าดีใช่ไหมครับ

2021.04.23 15:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองกีฬาที่โลดโผนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี