Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ถ้าเราสมัครใช้บริการไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 ผมอยากรู้ว่าสามารถที่จะสมัครใช้บริการไปได้เรื่อยๆจนถึงอายุเท่าไหร่ หรือมีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหม โอวาทเนื่องจากปัญหาสุขภาพของแต่ละอายุช่วงคนก็ไม่เท่ากัน ในกรณีแบบนี้ผมเลยอยากรู้เกี่ยวกับประกันภัยนี้ครับว่าให้การคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรเกี่ยวกับเรื่องการต่อกรมธรรม์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบียร์

เห็นว่าเราสามารถที่จะใช้กรมธรรม์ประกันภัย ได้นานถึง 5 ปี ถ้าไม่เครมประกันในระยะเวลา 5 ปีหรือจนครบกำหนดสัญญาก็จะได้รับเบี้ยประกันคืนในปีสุดท้าย หลังจากนั้นค่อยต่อสัญญาใหม่สามารถที่จะต่อสัญญาไปเรื่อยๆเลยครับ จนกว่าเราคิดว่าเราจะได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์อย่างคุ้มค่าเมื่อเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุแล้วก็สามารถทำต่อไปได้

2020.11.14 12:35

แป้น

จริงๆแล้วต่อสัญญาทุก 5 ปีนะคะคือ 5 ปีที่หมายถึงว่าถ้า5ปี ไม่มีการเครมประกันก็จะได้รับส่วนลดหรือว่าเบี้ยประกันภัยปีสุดท้าย เอาไปไว้ใช้หรือคืนให้นั่นเอง ทำให้เราสามารถต่อประกันภัยต่อใช้ต่อไปได้ปีต่อปี แต่ถ้ารู้สึกว่าใช้แล้วคุ้มแล้วก็สามารถใช้ต่อไปได้เพราะได้รับเงินชดเชยตลอดไปสำหรับ การเลือกใช้บริการแนะนำเป็นแบบแผนที่ 4ดีกว่านะค่ะ

2020.12.15 15:14

Mai

ใช้การคุ้มครองได้ตลอดนะคะในระยะเวลา 5 ปีใช่ไหมถ้าคุณใช้ครีมหรือใช้คุ้มครองหรือเอาไปเป็นส่วนลดต่างๆคุณก็ อาจจะทักออกไป แต่ถ้าไม่ได้ใช้หรือไม่ได้คุ้มครองก็สามารถรับเงินคืนได้ในปีที่ 5 ใช่ไหม ถ้าเป็นอย่างนั้นก็สามารถวางแผนการเงินได้อย่างดีเช่นต่ออาจจะเก็บเป็นเงินออมแล้วก็อาจจะไม่ได้รับเต็มจำนวนในปีที่ 5 แต่อย่างน้อยก็ได้มั่นใจว่าในการคุ้มครองตลอดที่ 5 ปีผ่านมา

2021.01.31 16:43

Rock

@แป้น ตอนแรกก็คิดว่าเป็นประกันที่มีระยะสัญญาปีเดียวนะเนี่ย ก็ว่าทำไมถึงมีให้ชำระเบี้ยประกันรายเดือนได้ด้วย แล้วถ้าสมมติว่าสิ้นสุดระยะสัญญา 5 ปีไปแล้วเราไม่ต่อประกันจะได้ไหมค่ะคือถ้าเกิดว่าเจอประกันสุขภาพตัวอื่นที่น่าสนใจและเหมาะสมมากกว่า ก็ไม่ต่อประกันได้ใช่ไหม? ทำให้ก่อนค่ะเรื่องของอนาคตไม่แน่นอน เผื่อเจออะไรที่ดีกว่า

2021.03.25 18:32

ธนกฤต

อธิบายกัน จนกลายเป็นเรื่องงงไปแล้วครับ เอาว่าผมจะสรุปให้ฟังเพื่อจะไม่ได้งงนะครับ ประกันตัวนี้เป็นแบบ จ่ายทิ้งๆ ปีต่อปีครับ แต่สามารถซื้อได้เรื่อยๆครับ แล้วถ้าซื้อไปจนครบ5ปี เรายังไม่เคยเคลมอะไรเลย เขาก็มีส่วนลดให้เราครับ แล้วที่บอกว่าจ่ายเป็นรายเดือนได้ อันนี้ เขาให้เราซื้อประกันตัวนี้แบบรายเดือนได้ครับ แต่แบบนี้ต้องต่อเรื่อยๆทุกๆ ที่เรากำหนดครับ

2021.04.23 15:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองกีฬาที่โลดโผนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี