Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองกีฬาที่โลดโผนไหมครับ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากกีฬาก็มีเยอะ และเป็นกิจกรรมที่เป็นกีฬาโลดโผนก็มีด้วย ผมอยากรู้ว่าไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 มีบริการที่ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับในกรณีแบบนี้ไหม สำหรับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลหรือการรักษาตัว พอสำหรับตัวผมเองเป็นคนที่ชอบกีฬาประเภทนี้มาก ก็เลยอยากจะหาประกันภัยเพื่อเอาไว้ support ตัวเองในยามเจ็บตัวครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมชาย

ไม่แน่นอนครับ เพราะว่าการเล่นกีฬาโลดโผนเป็นการที่ไม่เห็นคุณค่าของชีวิตหรือการที่เพิ่มความเสี่ยงให้กับตัวเอง ท่าทางกรมธรรม์ประกันภัยเห็นว่าอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นมาจากการเล่นกีฬาเสี่ยง จะไม่ได้รับการคุ้มครองครับ ดังนั้นเพื่อจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการใช้กรมธรรม์ประกันภัยก็ต้องหลีกเลี่ยง กีฬาที่อาจจะทำให้คุณบาดเจ็บได้ง่ายๆนะครับ

2020.11.14 12:38

กาญ

มีการจำกัดเกี่ยวกับเรื่องนี้เอาไว้เหมือนกันค่ะว่า สำหรับกีฬาที่โลดโผนจะไม่ได้รับการคุ้มครองและไม่ได้รับเงินชดเชยใดๆสำหรับการเอาประกันภัยนี้ เพราะว่าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากความประมาทหรือว่าไม่ได้ดูแลตัวเองนั่นเอง ส่งผลทำให้มีความเสี่ยงสูงที่จะประสบอุบัติเหตุ เมื่อตรวจพบว่าเกิดจากการเล่นกีฬาผาดโผนจะไม่ได้รับเงินชดเชยใดๆทั้งสิ้นเลยนะคะ

2020.12.15 15:15

Mai

กีฬารถขนส่วนใหญ่อาจจะต้องทำประกันไว้ก่อนที่จะ เล่นเพราะว่าส่วนใหญ่ถ้าไม่บาดเจ็บสาหัสก็อาจจะตายเลย อย่างเช่นกีฬาปีนหน้าผาก่อนเขาจะให้คุณปีนหน้าผาที่เขาตั้งแคมป์ขึ้นเขาจะให้คุณเขียน ว่าคุณจะรักษายังไงถ้าคุณบาดเจ็บอาจจะต้องจ่ายค่าประกันแล้วก็ซื้อประกันจะตรงจ่ายแคมป์หรืออาจจะเป็นกีฬาอื่นๆที่เสี่ยงต่อชีวิต เขาจะให้คุณซื้อประกันเฉพาะทางไว้ เผื่อในกรณีที่คุณบาดเจ็บก็จะมีเงินรักษาพอแต่ประกันนี้ไม่น่าจะคุ้มครองขนาดนั้น

2021.01.31 16:43

Boat

ปกติแล้วแม้แต่ประกันอุบัติเหตุ ก็ยังยกเว้นความคุ้มครองเลยนะถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจากการเล่นกีฬาที่เสี่ยงอันตราย เพราะว่าการเล่นกีฬาหรือทำกิจกรรมแบบนั้นเนี่ยมีความเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุ มากๆอยู่แล้ว กันส่วนมากก็จะยกเว้นความคุ้มครองเรื่องนี้ค่ะ เราก็คงจะเหมือนกับคนอื่นที่ตอบไปแล้วว่าคงไม่คุ้มครองค่ารักษาให้ถ้าคุณไปเจ็บตัวด้วยกิจกรรมโลดโผน

2021.03.25 18:34

พิตตินันท์

มีนะคะ ประกันที่คุ้มครอง ก๊ฬาที่เป็นอันตรายแบบที่เจ้าของคำถามได้ถามคะ แต่เราไม่แน่ใจนะคะว่าของไทยประกันชีวิตมีไหม แต่ถ้าเป็นอีกตัว ของเมืองไทยประกันชีวิตมีคะ ประกันตัวนี้มีชื่อว่า PA Extreme เป็นการคุ้มครองแบบที่คุณต้องการเลยคะ แล้วก็ยังมีอีกหลายเจ้านะคะ เพียงแต่เราไม่ค่อยทราบว่ามันมีคะ ที่เราทราบก็เพราะแฟนไปทำมานะคะ

2021.04.23 15:23

Wave

@พิตตินันท์ เห็นด้วยครับ ประกันอุบัติเหตุสำหรับ กีฬาที่เสี่ยงอันตรายก็มีนะครับ ไม่ใช่แค่ของบริษัทเมืองไทยประกันชีวิตนะครับของบริษัทอื่นๆก็มี ลองโทรสอบถามได้ว่าคุณต้องการประกันแบบนี้ เดี๋ยวนี้หลายคนนิยมเล่นเซิร์ฟสเก็ตอะไรวะสเก็ตบอร์ด ซึ่งก็ถือว่าเป็นหนึ่งในกีฬาที่อันตรายนะครับ เป็นกีฬาที่เกิดอุบัติเหตุได้ง่ายก็จะมีประกันที่มา support กีฬาแบบนี้ด้วย

2021.05.20 10:3

==Suchart

คนที่เป็นนักกีฬาผาดโผนต้องทำประกันภัยอยู่แล้วมั้ยครับ ถ้าอย่างนั้นประกันภัยที่ให้การคุ้มครองกีฬาผาดโผนต้องมีอยู่แล้วล่ะ อย่างที่บางคอมมเนต์แนะนำให้เจ้าของกระทู้ไป แต่ผมไม่รู้เรื่องค่าเบี้ยประกันว่าทางบริษัทเขาคิดยังไง จะว่าไปก็อยากรู้นะครับ ผมว่าค่าเบี้ยประกันไม่น่าจะน้อยนะ มีใครได้ทำประกันนี้บ้างครับ

2021.05.24 9:53

หางนกยูง/-/

เจ้าของกระทู้ชอบเล่นกีฬาโลดโผนแล้วอยากจะทำประกันเพื่อรับความคุ้มครองรักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุ เราว่าไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 ไม่ตอบโจทย์นะคะ คุณต้องทำประกันเกี่ยวกับกีฬาโลดโผนโดยเฉพาะ เราเคยเห็นนะประกันประเภทนี้แต่จำไม่ได้จริงๆว่าของที่ไหน หวังว่าเจ้าของกระทู้จะหาประกันตัวนั้นเจอนะคะ

2021.07.19 14:8

Woody

ประกันที่คุ้มครองอุบัติเหตุจากกีฬาโลดโผนมีจริงครับ แต่คงไม่ใช่แบบแผนประกันตัวนี้ ผมจำไม่ค่อยได้นะแต่เคยอ่านสำหรับประกันเติมเงินยามป่วยตัวนี้ มันคุ้มครองเงินชดเชยรายได้หรือเปล่าครับ? พูดไปงั้นแหละครับไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่เหมือนกันนะ อาจจะมีวงเงินค่ารักษาด้วยก็ได้ ผมเดาๆไปนะครับ ไม่แน่ใจว่าเท่าที่จำได้มันถูกแบบนี้ไหม

2021.09.18 14:47

สมภพ

ตามปกติแล้วเนี่ยประกันภัยทุกชนิดจะไม่ค่อยคุ้มครองเกี่ยวกับอาชีพที่มีความเสี่ยงหรือกีฬาหรืออะไรก็ตามที่จะทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ง่ายนะครับ แล้วในกรณีของคุณถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ทางประกันเขาสามารถเช็คได้ว่าคุณไปทำอะไร คุณจะไม่สามารถเคลมได้เลยนะครับ ทางที่ดีถ้าคุณจะทำประกันไว้ทำให้ถูกตามเงื่อนไขที่เขากำหนดจะดีกว่านะครับ สบายใจทั้งตัวคุณและไม่ต้องกังวลเรื่องการเคลมด้วยครับ

2022.01.07 15:0

พรรณทิพา

อันนี้แค่ถามเท่านั้นใช่ไหม ยังไม่ได้ซื้อการคุ้มครองอะไรของเจ้านี้ใช่ไหม อย่างที่เพื่อนบอกว่ามีประกันชีวิตที่คนชอบเล่นกีฬาสามารถทำได้เลยแล้วก็ไม่ต้องมากังวลว่าจะได้รับการคุ้มครองหรือเปล่า อย่างที่เพื่อนแนะนำก็น่าสนใจนะ หรือถ้ายังไม่ชอบหันไปเล่นประกันของ FWD ก็ได้นะ เราจำชื่อไม่ได้แล้วว่าเป็นประกันอะไร แต่คุ้มครองดีเหมือนกันนะ

2022.02.07 14:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี