Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่เสียชีวิตจะเบิกค่าสินไหมได้จากที่ไหนคะ

อยากทราบว่าในกรณีที่ชั้นใช้ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 เมื่อผู้ที่ซื้อประกันภัยเสียชีวิต จะสามารถติดต่อเพื่อขอรับเงินชดเชยได้จากที่ไหนคะ เพื่อที่จะได้รู้วิธีการติดต่อกับเจ้าหน้าที่เพื่อขอเงินชดเชยดังกล่าว เพราะถ้าเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินแบบนั้นขึ้นจริงก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไง และผู้ที่ได้รับผลประโยชน์เขาจะรู้ได้อย่างไรครับว่ามีการทำประกันชีวิตแบบนี้ไว้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แป้น

ว่าจะทำการติดต่อขอค่าสินหมายเลขเคลมประกันในกรณีเสียชีวิต ไปติดต่อที่สำนักงานสาขาของไทยประกันชีวิตเลยค่ะ จำเป็นต้องเตรียมเอกสารสรุปการเสียชีวิตและคู่มือเกี่ยวกับกรมธรรม์ประกันภัยด้วยนะคะ ตัวอย่างน้อยก็ต้องมีบัตรประชาชนของผู้ที่สมัครเอาประกันเอาไว้ด้วยค่ะ จะได้รู้เกี่ยวกับข้อมูลของกรมธรรม์ไปที่เลือกใช้บริการ

2020.11.15 15:2

บิว

ไม่ต้องกลัวเกี่ยวกับเรื่องนี้นะคะในกรณีที่เสียชีวิตในระหว่างที่ได้รับการคุ้มครองยังไม่ถึง 20ปี จริงๆแล้วจะมีการระบุชื่อของผู้รับเอาผลประโยชน์ในส่วนนี้อยู่ค่ะ ทางบริษัทจะทำการติดต่อไปยังผู้ที่จะได้รับผลประโยชน์หรือเงินเอาประกันของตัวเราเองให้กับคนที่เรารัก ทำไว้ให้กับคู่สมรสหรือว่าทำไว้ให้ลูกหลานก็ได้รับผลประโยชน์ร่วมกันนะคะ

2020.12.16 14:29

Bento

ครับโทรเลยโทรเลย โทรไปหาคนขายประกันเลย ที่จริงก็อาจจะสงสัยว่าเบิกยากไหมไม่ยากนะเคยเบิกส่วนตัวแล้วได้รับเงินง่ายถ้าเป็นบริษัทนี้ยิ่งแล้วครับ แค่คุณบอกเขาว่าคุณป่วยนะเขาแทบจะยัดเงินเข้าบัญชีคุณเลยล่ะ แต่ในกรณีนี้ก็เก็บใบเสร็จไว้ มีทุกอย่างนะครับถ่ายรูปไว้กันหายขอใบรับรองแพทย์แล้วก็ตรวจสอบข้อมูลก็คงเบิกได้

2021.01.31 16:45

BMW

ก็เบิกได้ที่บริษัทประกันไงครับ โดยที่คุณให้ผู้รับผลประโยชน์หรือคนรอบข้างใกล้ชิด มีเบอร์ติดต่อหรือไม่มีเอกสารเกี่ยวกับ ประกันที่คุณทำเอาไว้ หรืออาจจะไว้ในที่ที่หาได้ง่าย ถ้าเกิดอะไรกับคุณขึ้นมาคนรอบข้างจะได้ใช้ประกันนี้จัดการเรื่องต่างๆได้ แล้วถ้าเกิดกรณีเสียชีวิตขึ้นมาคุณเองก็ไม่ได้เป็นคนจัดการเองอยู่แล้ว การให้ข้อมูลเกี่ยวกับประกันที่คุณมีกับคนใกล้ชิดสำคัญนะครับ

2021.03.26 16:26

เพชร

เป็นห่วงว่าถ้าเราเสียชีวิตไปแล้วคน ข้างหลังเราจะได้รับเงินชดเชยส่วนนี้ไหม ถ้าเป็นแบบนี้คุณต้องแจ้งกับคนในบ้านแล้วละครับว่าคุณมีปีะกันอะไรบ้างครับ เรื่องนี้ไม่ได้ส่งผลดีแค่ตอนคุณเสียนะครับ ยังได้ผลดีตอนที่คุณต้องรักษาตัวด้วยครับ คนใกล้ชิดคุณจะได้แจ้งได้ครับว่าคุณมีประกันและการคุ้มครองเรื่องอะไรอยู่ มันจะดีตอนที่เราเป็นอะไรเยอะๆไครับ

2021.04.23 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินวงเงินช่วยเหลือในการผ่าตัดไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เวลาเครมประกันสามารถทำได้ง่ายไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถซื้อการคุ้มครองจากอินเทอร์เน็ตได้ยังใงค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เบี้ยประกันคุ้มค่ากับประกันภัยไหมคะ

มีค่าชดเชยหรือค่าทำขวัญด้วยเหรอคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างในการเคลมประกันครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี