Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถชดเชยรายได้หลายวันไหมครับ

ผมอยากทราบสำหรับจำนวนที่เราจะได้รับค่าชดเชยในกรณีเข้ารักษาตัวในโรงพยาบาล ฐานะผู้ป่วยใน 1 เดือนครับ ผมเป็นห่วงเกี่ยวกับวงเงินชดเชยที่จะได้รับในการนอนโรงพยาบาลว่าจะได้รับสูงสุดได้กี่วัน สำหรับไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 ขอเป็นห่วงเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่จะต้องจ่ายในครอบครัว ว่าจะไม่เพียงพอต่อการใช้จ่ายทั้งที่ผมนอนอยู่ที่โรงพยาบาล

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นัท

สามารถได้รับเงินชดเชยในการรักษาพยาบาลได้สูงสุดวันละ 1,500 บาทเลยค่ะสำหรับแบบที่ 3 ระยะเวลายาวนานถึง 365 วันเลยทีเดียว สำหรับ 1 เดือนก็ถือว่าสบายๆสามารถเบิกเงินชดเชยในส่วนนี้ได้เลย แล้วถ้าจำเป็นต้องออกอาการหนักมากเข้าห้องไอซียูได้รับอีกวันละ 3000บาท รับชดเชยต่อเนื่องถึงไม่เกิน 30 วันนะคะ ถือว่าคุ้มค่าเลยทีเดียว

2020.11.15 15:25

ผึ้ง

ทุกแบบแผนที่เราเลือกสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้นะคะได้รับการคุ้มครอง ในเรื่องของการชดเชยรายได้ต่อวันสูงสุด 365 วันเลยทีเดียว อย่างน้อยก็ทำให้เรามั่นใจว่าในการรักษาเป็นเวลา 1 ปีที่เรานอนโรงพยาบาล ก็สามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ถึงวันละ 1,000 บาทในแบบแผนที่ 3 นี้ เมื่อเกิดเหตุฉุกเฉินต้องเข้ารับการรักษาตัวจะได้ไม่ต้องเป็นกังวลมากไงคะ

2020.12.16 14:57

Bento

เห็นแล้วได้นานนะครับถ้าเป็นผู้ป่วยปกติจะได้รับเงินคืนละ 1,000 บาทใช่ไหม น่าจะนานถึง 360 วันหรือว่า 30 วันนี้แหละครับพี่จำไม่ได้จริงๆรายละเอียดขอถามกับคนขายประกันอีกทีเพื่อความแน่ใจเนาะแต่ว่าคุ้มครองแน่ๆจ่ายวันละพันนี่อยู่สบายเลยนะเหมือนกับว่าหาคุณทำงานมาทั้งทั้งชีวิตแต่ถ้าป่วยครั้งหนึ่งไม่มีประกันนี่แย่เลยนะครับ

2021.01.31 16:45

Miw

@Bento จริงค่ะเห็นด้วยถ้าเข้าโรงพยาบาลแล้วต้องนอนโรงพยาบาล ได้เงินชดเชยรายได้หลักพันนี้ถือว่าสบายใจหายห่วงเรื่องขาดรายได้ไปเลยค่ะ เพราะปกติรายได้ขั้นต่ำต่อวันของแต่ละคนก็ไม่เกิน 500 บาทอยู่แล้ว หมายถึงสำหรับคนที่เป็นลูกจ้างอ่ะนะ แต่ถ้าคนที่ทำธุรกิจก็ว่าไปอีกอย่างนึง แต่ถึงแม้ทำธุรกิจได้เงินเข้ามาต่อวันมากกว่าเงินชดเชยรายได้ที่ประกันจ่ายให้ ก็ยังดีกว่าขาดรายได้นะ

2021.03.26 16:35

วิเศษศักดิ์

ไม่ทราบว่า 1เดือนที่ต้อวรักษาตัว พอจะบอกได้ไหมครับว่าคุณกำลังกังวลเรื่องอะไรเหรอครับ มีปัญหาสุขภาพอะไรไหมครับ หรือแค่คิดเอาก่อนครับ ถ้าเป็นกรณีที่ต้องรักษาตัวเป็นเดือนๆแบบนี้ แสดงว่าอาการค่อนข้างรุนแรงนะครับ ส่วนเรื่องเงินชดเชยก็ตามที่เพื่อนๆบอกไปแหละครับ แต่ผมกังวลอย่างเดียวครับ ถ้านอนโรงพยาบาลเป็นเดือนๆ ถ้าเข้าเอกชน จะไหวไหม

2021.04.23 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินวงเงินช่วยเหลือในการผ่าตัดไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เวลาเครมประกันสามารถทำได้ง่ายไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถซื้อการคุ้มครองจากอินเทอร์เน็ตได้ยังใงค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เบี้ยประกันคุ้มค่ากับประกันภัยไหมคะ

มีค่าชดเชยหรือค่าทำขวัญด้วยเหรอคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างในการเคลมประกันครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี