Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีที่จะช่วยให้ได้รับส่วนลดในการซื้อประกันภัยไหมครับ

ถ้าผมซื้อไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 สำหรับคนในครอบครัวทุกคนผมจะได้รับส่วนลดในเรื่องของเบี้ยประกันไหมครับ เพราะว่าผมเป็นห่วงเกี่ยวกับสวัสดิภาพของคนในครอบครัว เผื่อว่าจะเกิดปัญหาสุขภาพขึ้นมาหรือ จำเป็นต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล ผมเลยอยากรู้ว่าสามารถที่จะมีวิธีได้รับส่วนลดในกรณีที่ซื้อให้กับคนในครอบครัวไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอย

ปกติแล้วถ้าประกันภัยที่ซื้อหลายๆคนก็จะได้รับส่วนลดใช่ไหมครับ แต่สำหรับการคุ้มครองกรมของกรมธรรม์นี้ ไม่ได้มีไว้ให้สำหรับคนที่เป็นครอบครัวหรือหลายๆคนใช้บริการครับ ทำให้ถึงแม้ว่าทั้งครอบครัวจะเลือกใช้บริการของประกันภัย ก็จะไม่มีการให้ส่วนลดใดๆเกิดขึ้น คิดว่าให้เลือกกรมธรรม์ประกันภัยที่เน้นให้การคุ้มครองเกี่ยวกับครอบครัวดีกว่าครับ

2020.11.15 15:27

กิ่ง

ยังไม่มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการให้บริการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันนะคะ เพราะว่าการคุ้มครองในเรื่องนี้จะเหมาะสมสำหรับคนที่เข้าโรงพยาบาลบ่อยๆ แล้วต้องเจ็บป่วยและนอนโรงพยาบาลบ่อยๆเพราะจะช่วยให้ได้รับเงินชดเชย ในกรณีที่นอนโรงพยาบาลนานๆและทำงานไม่ได้ ก็จะช่วยให้สามารถมีรายได้ในตอนที่เจ็บป่วยได้อีกต่างหาก

2020.12.16 14:58

Banaffy

มีค่าถ้าคุณซื้อประกันในกรณีที่จัดโปรโมชั่นประจำปีหรือฤดูกาลที่เขามีเกี่ยวกับการขายประกันโดยตรงคุณก็จะได้รับการส่วนลดนะหรือในกรณีที่คุณเป็นลูกค้ามาหลายปีแล้วเพราะว่าจะทำส่วนลดให้กับคุณก็ได้ หรือบางทีอาจจะเกี่ยวกับจำนวนในการซื้อแห่งเช่นคุณซื้อเป็นครอบครัวหรือซื้อเป็นคู่สมรสก็อาจจะลดด้วยก็ได้แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ก็ต้องถามกับบริษัทที่ขายประกันด้วยเนาะเราแค่ Guide

2021.01.31 16:45

Miw

ถึงแม้แต่รายการนี้ยังไม่มีส่วนลดให้ แต่ถ้าคุณอยากซื้อประกันตัวนี้จริงๆแล้วก็เห็นว่าเหมาะสม ก็สามารถเลือกวิธีชำระเบี้ยประกันได้ค่ะ ถ้าไม่มีเงินก้อนใหญ่จะชำระรายปีสามารถชำระรายเดือนได้ด้วยนะ ก็เหมือนกับแบ่งจ่ายไปไม่ต้องจ่ายเงินก้อนใหญ่อันนี้ก็เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีเงินเก็บเงินออม มีเงินหมุนแทน มีเงินหมุนก็มีประกันได้ค่ะ

2021.03.26 16:36

วิเศษศักดิ์

ประกันตัวนี้ต้องซื้อติดต่อกันครับ ถึงจะได้ส่วนลด จากประกันตัวนี้ครับ ถามที่สัญญาเข้าแจ้งนะครับ เขาบอกว่า ถ้าเราซื้อประกันตัวนี้เป็นเวลา5ปีติดแล้วเราไม่ได้เคลมประกันตัวนี้เลย ทางประกันเขาจะคืนเงินเบี้ยประกัรในปีที่5 คืนมาให้เราครับ เท่ากับว่า เราได้ลดแีละ1พันบาทครับ ก็ดีนะครับ แต่ผมว่าอยากครับ 5ปีไม่เคลมเลย

2021.04.23 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินวงเงินช่วยเหลือในการผ่าตัดไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เวลาเครมประกันสามารถทำได้ง่ายไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถซื้อการคุ้มครองจากอินเทอร์เน็ตได้ยังใงค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เบี้ยประกันคุ้มค่ากับประกันภัยไหมคะ

มีค่าชดเชยหรือค่าทำขวัญด้วยเหรอคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างในการเคลมประกันครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี