Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับเงินวงเงินช่วยเหลือในการผ่าตัดไหมคะ

อยากรู้ว่าถ้าเกิดในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงจนขนาดที่ต้องได้รับการผ่าตัด จะสามารถได้รับวงเงินในการช่วยเหลือในเรื่องนี้มากน้อยแค่ไหนคะ ใครจะไปรู้ล่ะคะถ้าเกิดเราเป็นโรคมะเร็ง แล้วจำเป็นต้องใช้เงินในการรักษา ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 จะช่วยเราได้มากน้อยแค่ไหนสำหรับค่ารักษา เพื่อจะได้หาประกันภัยอย่างอื่นมาเพื่อไว้สำรองอีกด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิด

สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในเรื่องตอนที่ต้องมีการผ่าตัดใหญ่ได้นะคะ และยังสามารถได้รับเงินชดเชย ไม่มีการผ่าตัดครั้งใหญ่ไม่ว่าข้างในหรือข้างนึงเลือกได้ครั้งเดียวขาดสูงสุดถึง 3 หมื่นบาทสำหรับแบบแผนการคุ้มครองที่ 3 เพิ่งถึงว่างก็มาทานต่อกันไปนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องการผ่าตัดที่ดีมากเลย ไปสมัครเลือกใช้บริการได้แล้วนะคะ

2020.11.15 15:35

เฟิน

คือสำหรับเงินชดเชยในกรณีที่ได้รับการผ่าตัดครั้งใหญ่ จะได้รับเงินชดเชยนะคะแต่ว่าต้องดูว่าจะเอาครั้งไหนเพราะว่าสามารถได้รับได้แค่ครั้งเดียว แนะนำว่าให้รับตั้งแต่ครั้งแรกเลยเพราะไม่รู้ว่าจะเข้ารับการผ่าตัดอีกเมื่อไหร่ เพราะเงินในส่วนนี้ไม่เกี่ยวข้องกับการรักษานะคะแต่เป็นเงินชดเชยได้รับฟรีๆ ก็เลยแนะนำว่า 20,000 ไม่ใช่น้อยๆ

2020.12.16 15:18

Rock

ถ้าคิดว่ากรณีที่เราผ่าตัดมันอยู่ในความคุ้มครองของประกันที่เราทำไว้เราก็จะได้รับวงเงินช่วยเหลือในการผ่าตัดนะคะส่วนจำนวนเงินอีกก็แล้วแต่ไปอาจจะคล้ายๆกับที่ความเห็นที่ 1 บอกก็ได้แต่ถ้าจะซื้อประกันเราไม่อยากจะให้ดูแค่จำนวนวงเงินนะคะอยากจะให้ดูรายละเอียดหลายๆอย่างด้วยอย่างเช่นอาจจะเป็นค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายหรือเครือโรงพยาบาลที่ประกันภัยตัวนี้สามารถให้เราไปรับการรักษาได้ค่ะ

2021.01.31 16:31

Jun99

@เฟิน ได้เงินชดเชย 20,000 บาท ตามที่คุณเฟิร์นบอกมา ก็ไม่ใช่น้อยจริงนั่นแหละ แต่อยากขอถามเพิ่มหน่อยค่ะว่า แล้วค่ารักษานะคะ คือถ้าเราผ่าตัดต้องมีค่าใช้จ่าย ในส่วนของค่าใช้จ่ายในการผ่าตัดประกันจ่ายให้ตามจริงไหมคะ หรือว่ามีวงเงินจำกัดเท่าไหร่ หวังว่าจะจ่ายให้นะคะ เขาว่าถ้าเป็นแค่เงินชดเชย 20,000 บาท คงไม่พอค่าผ่าตัดค่ะ

2021.03.27 9:8

พลขันธ์

แสดงว่าคุณไม่เคยทำประกันสุจภาพเลยใช่ไหมครับ การคุ้มครองแบบนี้เป็นการจ่ายเงินชดชเยให้กับเราเท่านั้นครับ แล้วอีกอย่างนะครับ เราต้องมีปีะกันสุขภาพตัวหลักของเราก่อนครับ แล้วหลังจากนั้นเราก็ซื้อประกันตัวนี้เพิ่มเข้าไปครับ เวลาที่เรารักษาก็เอาประกันหลักมาคุ้มครองครับ ส่วนตัวนี้ก็ดูแลเราระหว่างที่เรารักษาตัวครับ

2021.04.23 16:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

เวลาเครมประกันสามารถทำได้ง่ายไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถซื้อการคุ้มครองจากอินเทอร์เน็ตได้ยังใงค่ะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เบี้ยประกันคุ้มค่ากับประกันภัยไหมคะ

มีค่าชดเชยหรือค่าทำขวัญด้วยเหรอคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างในการเคลมประกันครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถดำเนินเรื่องเบิกค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี