Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่าชดเชยหรือค่าทำขวัญด้วยเหรอคะ

เห็นว่าไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 มีค่าชดเชยหรือค่าทำขวัญในกรณีที่ออกจากโรงพยาบาลด้วยเหรอคะ เพราะสำหรับประกันอุบัติเหตุหรือประกันภัยไม่ค่อยเห็นมีกัน ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นการให้วงเงินชดเชยรายได้ในกรณีที่เกิดจากการทำงานหลายวัน จะได้รับเงินในกรณีที่ออกจากโรงพยาบาลแล้วก็มีเหมือนกันจริงไหมคะ ใครพอรู้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป้อม

ใช่แล้วครับมีการช่วยเหลือการทำขวัญในกรณีที่มีการได้รับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล ก็คือการใช้บริการครั้งแรกกันเองนะว่าเป็นอุบัติเหตุหรือการเจ็บป่วย จะได้รับเงินทำขวัญออกจากโรงพยาบาลสูงสุดถึง 1,500 บาทของแบบแผนการคุ้มครองที่ 3 แต่สามารถที่จะได้รับแค่ครั้งแรกหรือครั้งเดียวครั้งในครั้งนี้ก็ได้ที่เราต้องการครับ

2020.11.15 15:36

สน

มีครับสำหรับเงินชดเชยเมื่อออกจากโรงพยาบาลจะสามารถนัดรับได้ครั้งเดียว ในปีกรมธรรม์แค่ 1,000 บาทเท่านั้น แต่ต้องเลือกนะครับใช้บริการของแบบแผนที่4ได้รับถึง 1,500 บาท ถึงแม้ดูเหมือนว่าราคาของเบี้ยประกันจะแตกต่างกันแต่ก็ได้รับการคุ้มครองที่ดีขึ้นด้วย ทั้งเงินชดเชยที่จะได้รับเมื่อทำงานไม่ได้ก็ได้มากกว่าอีกต่างหาก

2020.12.16 15:20

Rock

หรือว่ามีแต่เราคนเดียวซะอีกที่สงสัยเรื่องค่าชดเชยหรือว่าค่าทำขวัญ เพราะว่าปกติแล้วพวกค่าทำขวัญเนี่ยอย่างเช่นสมมุติเราประสบอุบัติเหตุรถชนอีกฝ่ายหนึ่งอย่างฝ่ายคู่กรณีหรือว่าใครสักคนก็จะจ่ายค่าทำขวัญให้กับเราใช่ไหมคะ ไม่เคยได้ยินเลยว่ามีบริษัทประกันที่จ่ายค่าทำขวัญให้ด้วย เราว่าอันนี้ก็ดีนะแต่ว่าถ้าทำกูขายด้วยไม่ใช่ว่าได้ทุกครั้งที่เราเจอเรื่องหรือว่าเกิดอุบัติเหตุใช่ไหมล่ะ

2021.01.31 16:32

Jun99

@Rock ก็มีนะคะ ที่ประกันจะจ่ายให้เราด้วย น่าจะเป็นบริการเสริมที่เป็นเหมือนกับบริการพิเศษเพื่อเอาใจลูกค้านะคะ แต่ถ้าเป็นบางประการที่ไม่มีการจ่ายค่าทำขวัญให้ตอนที่ผู้เอาประกันออกจากโรงพยาบาล ก็จะมีของขวัญ กระเช้าผลไม้ อะไรพวกนี้ล่ะค่ะมามอบให้เรา ถ้าสมมุติว่าตัวแทนที่ขายประกันกับเราเอาใจใส่ และสนใจลูกค้านะคะ แต่ตัวแทนขายประกันที่ไม่สนใจลูกค้าก็มี

2021.03.27 9:12

พลขันธ์

ชอบครับ ที่บอกว่าเงินค่าทำขวัญ เอาแบบเราเข้าใจง่ายเลยครับ ว่ามันคือเงินอะไร ทุกแผนของประกันตัวนี้เขามีเงินทำขวัญ แบบที่คุณเรียกให้กับเราตอนที่ออกจากโรงพยาบาลครับ วงเงินในส่วนนี้อาจจะไม่มากครับ แต่ก็ถือว่าเอามาเป็นค่าใช้จ่ายของเราได้ครับ นี้ยังไม่รวมกับเงินชดเชยที่เขาให้ด้วยนะครับ เป็นประกันที่ใจปล้ำจริงๆ

2021.04.23 16:53

นินตา

ไม่ค่อยเจอเลยนะเพื่อนที่ประกันจะจ่ายเงินชดเชยรายได้พร้อมเลย ส่วนใหญ่แล้วถ้าเราอยากำด้เงินชดเชยรายได้ เราต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมเข้าไป อันนี้ดีคะ ซื้อครั้งเดียวจบเลยไม่ต้องมาหาตัวไหนเพิ่มแล้ว แล้วที่เราชอบ คือ ประกันเติมเงินยามป่วย มีหลายแผนการคุ้มครองที่ให้เราเลือกได้เลยคะ ว่าต้องการเงินชดเชยที่วันลพเท่าไร แถมค่าเบี้ยยังไม่แพงด้วย

2021.06.28 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินวงเงินช่วยเหลือในการผ่าตัดไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เวลาเครมประกันสามารถทำได้ง่ายไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถซื้อการคุ้มครองจากอินเทอร์เน็ตได้ยังใงค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เบี้ยประกันคุ้มค่ากับประกันภัยไหมคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างในการเคลมประกันครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถดำเนินเรื่องเบิกค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี