Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่4

ฉันเห็นว่าสำหรับไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย มีแบบแผนให้เลือกถึง 4 แบบแผน สังเกตว่าแบบแผนที่ 4 เป็นแบบแผนที่ใจเบี้ยกรมธรรม์มากที่สุด และได้รับการคุ้มครองที่เยอะที่สุดด้วย แต่ฉันก็อยากรู้ด้วยว่าแต่แผลที่ 4 นี้เหมาะสมสำหรับกลุ่มคนแบบไหน ที่จะคุ้มค่าสำหรับการเลือกใช้บริการ จะได้รู้ว่าฉันอยู่ในกลุ่มคนแบบนั้นไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มิ้ว

เพราะว่าแบบแผนการคุ้มครองที่ 4 เป็นแบบแผนที่สูงที่สุดและให้การคุ้มครองที่ดีที่สุดสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้แล้วค่ะ ถามว่าจะได้รับการคุ้มครองสูงสุดเมื่อเข้ารับการรักษาตัวในโรงพยาบาลแล้วยังได้รับเงินชดเชย ถึงวันละ 1,500 บาทเลยทีเดียว จะได้รับยาวนานถึง 365 วัน ไม่ต้องกลัวอีกต่อไปว่านอนโรงพยาบาลแล้วจะไม่มีรายได้ค่ะ

2020.11.15 15:38

บิน

ถือว่าเป็นแบบแผนที่ให้การคุ้มครองที่คุ้มค่าที่สุดในกรมธรรม์นี้เลยก็ว่าได้ ถ้าเปรียบเทียบดูจากเงินชดเชยในกรณีที่นอนโรงพยาบาลได้มากที่สุดในทุกแบบแผน แต่จะได้รับเงินชดเชยสูงสุดเมื่อเข้ารับการรักษาในห้อง ICU งานสูงสุด 30 วันวันละ 3,000 บาท ตรงนี้ล่ะครับที่ผมชื่นชอบและอยากจะบอกเลยว่าคุ้มค่าที่ได้เลือกเข้านอนห้องไอซียู

2020.12.16 15:21

Rock

ก็ตัวเลือกแบบแผนที่ 1 แบบแผนที่ 2 แบบแผนที่ 3 อาจจะไม่ถูกใจใครบางคนไงล่ะคะเพราะว่าแบบแผนแต่ละแบบมีความคุ้มครองที่ให้ไม่เหมือนกันในแต่เรื่องค่าเบี้ยประกันที่ต่างกันอีกบางทีเราอาจจะอยากได้ความคุ้มครองแบบแบบแผนที่ 1 แต่ค่าเบี้ยประกันมันแพงเกินไปอะไรแบบนี้ก็จะเลือกแบบแผนที่ค่าเบี้ยประกันมันถูกลงมาจริงไหมล่ะคะ ยังแบบแผนที่สีนี้ค่าเบี้ยก็จะถูกลงหน่อย

2021.01.31 16:32

Jun99

@Rock ที่คุณพูดตอนแรกๆก็ถูกนะ มีหลายแบบแผนให้แต่ละคนเลือก แต่ตอนท้ายท้ายคุณให้ข้อมูลผิดไปหน่อย ก็คือแบบแผนที่สี่เหลี่ยมเป็นแบบแผนที่มีเบี้ยประกันแพงที่สุดนะไม่ใช่ถูกที่สุด เบี้ยประกัน ราคาถูกจะเริ่มตั้งแต่ แบบแผนที่ 1 เป็นต้นไป แล้วก็แพงขึ้นเรื่อยไปแบบแผนที่ 2 แบบแผนที่ 3 แล้วสูงสุดก็คือแบบแผนที่ 4 เป็นแบบนี้นะคะเข้าใจให้ถูกด้วย

2021.03.27 9:15

พลขันธ์

ถ้าคุณเป็นคนที่มีค่าใช้จ่ายที่ค่อนข้างมากหรือว่าคุณเป็นหัวหน้าครอบครัว หรือว่าเป็นคนหลักในการงาเงินเข้าบ้าน แผนการคุ้มครองที่4 ก็น่าจะเหมาะสมกับคุณครับ เพราะว่าเงินชดเชยที่คุณได้รับมันค่อนข้างที่จะเป็นเงินที่มีจำนวนค่อนข้างมากครับ ซึ่งผมคิดว่ามันพอสำหรับความเป็นหลังจากที่เราออกจากโรงพยาบาลครับ คุณอยู่ในกลุ่มนี้ไหมละครับ

2021.04.23 16:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ให้การคุ้มครองสูงสุดมากเท่าไหร่ครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

สามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อตรวจพบไวรัสโคโรน่าไหม

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

การชดเชยรายได้ต้องมีการเรียกร้องไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีส่วนลดอะไรไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีค่าชดเชยรายได้เมื่อรักษาตัวไหมครับ

ประกันการเดินทาง

มีการคุ้มครองกรณีกระเป๋าเดินทางหายไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี