Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองในโรคร้ายแรงไหมคะ

เมื่อเราเลิกใช้ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 เราสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ตรวจพบเจอเป็นโรคร้ายแรงไหมคะ อย่างเช่นโรคเอดส์ โรคมะเร็ง โรคไต คือสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ตลอดจนกว่าจะรักษาให้หายเลยไหมคะ หรือว่าแค่ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ตรวจเจอและนำเงินดังกล่าวไปรักษาเอง แล้วจำเป็นต้องจ่ายที่เหลือด้วยถ้ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บ้อม

ไม่ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงนะครับ ก็จะให้ความสะดวกกับเราในการได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลเท่านั้น มานอนโรงพยาบาลหลายคืนเนื่องจากการเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุ ตรงนั้นล่ะครับถึงจะได้รับเงินชดเชยสูงสุดถึง 1,500 บาทต่อคืนแต่ถ้าเป็นห้องฉุกเฉินหรือ ICU จะได้ถึง 3,000 บาทคืน เหมาะสำหรับคนที่ไม่เจ็บป่วยร้ายแรงดีกว่าครับ

2020.11.15 15:55

มิ้น

จริงๆแล้วไม่ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้นะคะ สามารถที่จะเอาเงินชดเชยที่นอนโรงพยาบาลหรือรักษาตัวในโรคร้ายแรงนั้นไปใช้จ่ายในการรักษาได้ เพราะว่าเงินชดเชยรายวัน ก็สามารถได้รับถึงวันละ 1,500 บาท 365 วัน แต่ก็ต้องไปทำเรื่องอย่าเรียกร้องเงินจากทางบริษัทก่อน แต่ถ้ารับการรักษาในห้อง ICU จะได้รับวันละ 3000 บาทนาน 30 วันก็ถือว่าได้เยอะอยู่นะคะ

2020.12.16 15:25

Honda

กลุ่มโรคร้ายแรงนี้ต้องดูว่าเป็นโรคร้ายแรงประเภทไหนด้วยค่ะ แต่ก็อย่างที่ความเห็นแรกบอกก็คือถ้าเราเลิกใช้ไทยประกันชีวิตแล้วก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอีกต่อไป แต่เราคิดว่าเลิกไปก็ดีนะคะเพราะว่าเท่าที่ได้ยินมาค่าเบี้ยประกันของไทยประกันชีวิตไม่แพงเอาเรื่องเลย โรคร้ายแรงที่จะเป็นไม่ใช่ว่าทุกคนไม่มีโอกาสเป็นแต่โอกาสเป็นก็มีน้อยอยู่ ถ้ายังไงก็เลือกประกันแบบที่เราจะได้ใช้ดีกว่าค่ะ

2021.01.31 16:33

Loso

แล้วถ้าสมมุติว่าเราเกิดเจ็บป่วยโดยที่ยังไม่รู้สาเหตุว่าเป็นอะไร แต่เมื่อตรวจพบแล้วปรากฏว่าเราเป็นโรคร้ายอย่างเช่นโรคหัวใจ หรือเป็นโรคมะเร็งจึงต้องได้รับการรักษาเบื้องต้น แบบนี้ประกันตัวนี้จะจ่ายให้ไหมครับ? เพราะประกันตัวนี้ก็คุ้มครองกรณีเจ็บป่วยไม่ใช่หรอ? อันนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจนะครับใครเข้าใจช่วยอธิบายให้หน่อยนะ

2021.03.27 9:27

ไชยพัฒน์

ไม่เข้ามจนะครับว่าทำไมหลายคนไม่เข้าใจเรื่องของประกันตัวนี้ครับ ถ้าอ่านดีๆก็จะเข้าใจแล้วครับว่าประกันตัวนี้จะทำงานคู่กับประกันสุขภาพตัวหลักของเรา อย่างเช่น ถ้าเราป่วยแล้วนอนโรงพยาบาล ประกันตัวนี้จะมีหน้าที่จ่ายเงินชดเชยกรณีที่เรานอนรักษาตัวครับ ไม่ได้มาคุ้มครองในเรื่องของการรักษาเลยครับ ต้องแยกกันให้ออกนะครับ

2021.04.23 16:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ให้การคุ้มครองสูงสุดมากเท่าไหร่ครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่4

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

สามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อตรวจพบไวรัสโคโรน่าไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

การชดเชยรายได้ต้องมีการเรียกร้องไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีส่วนลดอะไรไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีค่าชดเชยรายได้เมื่อรักษาตัวไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี