Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขในการให้การคุ้มครองอย่างไรบ้าง

ผมอยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการให้ความคุ้มครองจาก ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 เพราะจริงๆแล้วเมื่ออ่านกรมธรรม์ประกันภัยผมไม่สามารถที่จะจดจำได้ทั้งหมด เมื่อเลิกใช้บริการมาแล้วผมก็เลยอยากจะรู้แน่ๆว่า เราต้องคิดถึงเงื่อนไขอะไรบ้างเพื่อจะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาล ในกรณีที่เราต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แคน

ส่วนใหญ่การคุ้มครองจะเป็นการคุ้มครองอุบัติเหตุและการเจ็บไข้ได้ป่วย จำเป็นต้องเป็นผู้ป่วยในหรือนอนรักษาตัวนานๆถึงจะได้รับเงินชดเชย ถึงจะคุ้มต่อการใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยครับ วงเงินสูงสุดต่อวันที่จะได้รับเงิน 1,500 บาทน้ำ 365 วัน ซึ่งตรงนี้เหมาะสมสำหรับคนที่อยากจะได้รับเงินชดเชยตอนที่ว่างงานหรือหยุดการทำงานเมื่อเจ็บป่วยครับ

2020.11.15 15:57

แอน

และในการคุ้มครองที่ได้พูดมานั้นเมื่อจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาในห้อง ICU นานๆ จะสามารถเบิกเงินชดเชยได้เพิ่มเป็นวันละ 3,000 บาทนานสูงสุด 30 วันในห้อง ICU นะคะ แล้วยังสามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อออกจากโรงพยาบาลในการเข้ารับการรักษาเมื่อหายแล้วอีกด้วย ทั้งเดียวนะคะ 1,500 บาท แต่เมื่อถึงขั้นที่จะต้องเข้ารับการผ่าตัดครั้งใหญ่จะได้รับเงินก้อนฟรี 30,000 บาท

2020.12.16 15:27

Honda

เงื่อนไขในการให้ความคุ้มครองนี่แหละตัวดีเลยค่ะต้องอ่านรายละเอียดให้ดีอย่างรอบคอบ แต่ถ้าเป็นไทยประกันชีวิตแผน 4 หรอ คงจะมีให้ดีไหมเท่ากับประกันแผนหนึ่งหรอกนะคะค่าเบี้ยประกันถูกกว่าก็อย่าคาดหวังให้มากนักเลยแต่ถ้าได้เข้าห้อง ICU ความคุ้มครองก็สูงหน่อยถ้าห้องธรรมดาทั้งปีก็ยังได้รับความคุ้มครองเราว่าก็เป็นความคุ้มครองที่สมเหตุสมผลดีนะ แต่เลิกประกันก็อย่าลืมดูรายละเอียดด้านอื่นๆด้วยล่ะ

2021.01.31 16:34

Loso

ผมเห็นด้วยกับจขกทนะครับคืออ่านกรมธรรม์แล้วก็จำไม่ได้ทั้งหมดหรอก หรือว่าถ้าสงสัยเพิ่มความคุ้มครองหรือเงื่อนไขอะไรพอโทรไปถามกับบริษัทประกัน พวกตัวแทนขายประกันก็พูดรัวๆจนผมจับใจความไม่ถูก ก็เลยไม่ค่อยอยากจะสอบถามอะไรกับบริษัทประกันครับมันงงไปหมด ก็เลยชอบมาถามในห้องกระทู้ให้คนที่มีประสบการณ์มาอธิบายสั้นๆ ก็จะเข้าใจง่ายกว่า

2021.03.27 9:29

ไชยพัฒน์

เงื่อนไขการคุ้มครองเหรอครับ สำหรับประกันตัวนนี้เราจะได้เงินชดเชยก็ต่อเมื่อเรานอนรักษาตัวที่โรงพยบาลครับ ได้ทั้งโรงพยาบาลของรัฐแล้วก็ของเอกชนครับ สามารถเคลมเบิกเงินชดเชยได้หลังจากที่เราออกจากโรงพยาบาลครับ ประกันตัวนี้ไม่ได้มาคุ้มครองค่ารักษาแบบที่หลายๆคนเข้าใจนะครับ แล้วก็ไม่ได้คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยครับ

2021.04.23 16:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ให้การคุ้มครองสูงสุดมากเท่าไหร่ครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่4

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

สามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อตรวจพบไวรัสโคโรน่าไหม

การชดเชยรายได้ต้องมีการเรียกร้องไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีส่วนลดอะไรไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีค่าชดเชยรายได้เมื่อรักษาตัวไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี