Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองอะไรบ้างค่ะ

เมื่อเราเลิกใช้ประกันภัยเราคงจะคิดถึงเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่เราสามารถ เบิกได้ ให้การคุ้มครอง สำหรับไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 ก็อยากรู้ด้วยเหมือนกันค่ะว่ามีสิทธิประโยชน์หรือให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง เพื่อจะสามารถนำมาใช้ในการตัดสินใจในการเลือกใช้บริการ แล้วเพื่อที่จะสามารถเห็นถึงความคุ้มค่าในการเลือกใช้บริการด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอม

ให้การคุ้มครองเมื่อเราต้องยอมรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลนานๆครับ ตอนที่เรานอนโรงพยาบาลรักษาตัวนานๆเราไม่มีรายได้หรือรายรับที่จะมาจุนเจือค่าใช้จ่าย กรมทัณฑ์ประกันภัยนี้จะช่วยให้เรามีเงินชดเชยได้สูงสุดทั้งวันละ 1,500 บาทนาน 365 วัน ถ้าดูจากเบี้ยประกันภัยแล้วก็ค่อนข้างถือว่าได้รับเงินชดเชยสูงเหมือนกันนะครับ

2020.11.15 15:58

บอย

แล้วยังให้การคุ้มครองเมื่อต้องเข้านอนรักษาตัวในห้อง ICU ด้วยนะครับ ได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลวันละ 3,000 บาทนาน 30 วัน ทำให้ไม่ต้องห่วงเมื่อต้องเจ็บป่วยหนักๆต้องเข้าห้องไอซียูเพราะได้รับเงินชดเชยเยอะ แต่เมื่อจำเป็นต้องได้รับการผ่าตัดจะได้รับเงินชดเชยถึง 30,000 บาทได้แค่ครั้งเดียวในปีกรมธรรม์เท่านั้นนะครับไม่ใช่ได้ทุกครั้ง

2020.12.16 15:28

Honda

ไม่ค่อยเข้าใจค่ะคือถ้าเราเลิกใช้ประกันภัยแล้วจะสามารถได้รับสิทธิประโยชน์อย่างอื่นด้วยหรอคะเพราะในความคิดส่วนตัวแล้วเท่าที่รู้มาคือถ้าเราเลือกใช้ประกันภัยเราจะไม่ได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเลยแต่ก็ดีนะคะถึงจะเลิกใช้ประกันภัยไปแล้วของไทยประกันชีวิตแต่ก็ยังได้รับสิทธิประโยชน์อื่นๆด้วยแบบนี้น่าจะเป็น ตัวที่ดึงดูดให้หลายๆคนมาทำกับไทยประกันชีวิตก็ได้ น่าสนใจนะคะ

2021.01.31 16:34

Loso

@Honda ผมว่า จขกทเขาคง อยากจะถามว่า ถ้าเกิดว่าเขาเลือกใช้ประกันตัวนี้ จะได้รับความคุ้มครองอะไรบ้าง แต่อาจจะพิมพ์ผิดไปบ้างจากคำว่าเลือก กลายเป็นเลิก เพราะว่าถ้าเลิกใช้ประกันไทยประกัน 1 ก็ไม่ได้รับความคุ้มครองอยู่แล้วครับ ทุกคนก็คงจะรู้ดีแล้วคงไม่มาถามหาความคุ้มครองหรอก เพราะว่า ถ้าซื้อประกันนี้ไปแล้วก็รู้อยู่แล้วว่าได้ความคุ้มครองอะไรบ้างถ้าเกิดจะเลิกใช้

2021.03.27 9:32

ไชยพัฒน์

ส่วนใหญ่การคุ้มครองของเขาก็ตรงตามชื่อเลยครับ คือการเติมเงินในกระเป๋าของเราระหว่าที่เรารักษาตัวครับ คิดดูสิป่วยแล้วก็ยังต้องมีค่าใช้จ่ายต่างๆรอเราอยู่ข้างหน้า ถ้าเราป่วยสัก 10วัน งานก็โดนหักเงิน เอาที่ไหนมาใช้ละครับ การคุ้มครองตัวนี้ช่วยให้เราไม่ต้อวมาเครียดกับเรื่องนี้ครับ ช่วยให้เราเดินหน้าต่อไปได้เลย

2021.04.23 16:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ให้การคุ้มครองสูงสุดมากเท่าไหร่ครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่4

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

สามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อตรวจพบไวรัสโคโรน่าไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

การชดเชยรายได้ต้องมีการเรียกร้องไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีส่วนลดอะไรไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีค่าชดเชยรายได้เมื่อรักษาตัวไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี