Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ผมกับเพื่อนตั้งใจว่าจะเดินทางไปอยู่ต่างประเทศสัก 1 เดือน แต่ผมก็ใช้บริการไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 ผมกำลังหาประกันสุขภาพเพิ่มเติม ผมอยากรู้ว่าแค่ประกันภัยนี้ก็เพียงพอสำหรับการคุ้มครองตอนที่อยู่ต่างประเทศไหมครับ ผมมาที่ประเทศเวียดนาม เพื่อทำธุรกิจ แค่อยากรู้ว่าในกรณีที่เราเกิดเจ็บป่วยและจำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาล ใช้ประกันภัยนี้ที่นี่ได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พุด

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วย ไม่เดินทางไปต่างประเทศด้วยนะครับสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้เมื่อกลับมาจากต่างประเทศ แต่จำเป็นต้องนำเอกสารเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นเพื่อที่จะเบิกเงินสำรองจ่ายกับทางบริษัทไทยประกันชีวิตนะครับจะได้รับเงินที่เรา ออกไปก่อนหรือจ่ายไปก่อนกลับขึ้นมานั่นเอง

2020.11.16 13:49

แพน

ดีนะคะที่ได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปท่องเที่ยวในต่างประเทศ เมื่อเกิดอุบัติเหตุหรือจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายก่อนนะคะแล้วหลังจากนั้นค่อยมาทำการเบิกเงินทีหลัง เดี๋ยวนี้มีประกันอุบัติเหตุให้การคุ้มครองในเรื่องนี้เยอะแยะแล้วค่ะ ไปเลือกใช้บริการของประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางก็ได้

2020.12.17 15:31

Haji

เดี๋ยวไปต่างปนะเทศเหมือนกับเดินทางต่างจัวหวัดเลยค่ะ เราหมายถึงประเทศที่ต้อนรับนักท่องเที่ยวนะคะ และ ถ้าไม่มีโควิดระบาดเดินทางต่างประเทศง่ายๆเลยค่ะ ก็เลยพากันส่วนใหญ่ให้ความคุ้มครองกรณีที่เดินทางไปต่างประเทศด้วยคิดดูสินค้าถ้าซื้อประกันจ่ายค่าเบี้ยประกันตั้งแพงแต่คุ้มครองได้แค่ตอนที่อยู่ในประเทศไทยใครจะทำประกันนะคะ เราเองคนหนึ่งละไม่ทำแน่ๆ =_=

2021.01.31 16:36

MUSIC

@แพน แต่บางครั้งก็ไม่ต้องสำรองจ่ายมีนะ แต่ไม่ว่ายังไง ถึงแม้จะมีประกันสุขภาพ หรือประกันอุบัติเหตุที่สามารถใช้ได้ ในต่างประเทศ ประกันการเดินทางก็สำคัญนะเพราะมันมีความคุ้มครองที่ เปลี่ยนเส้นทางเกิดอะไรที่ไม่ใช่เป็นความเสียหายเกี่ยวกับร่างกายของเรา แต่เป็นความเสียหายเกี่ยวกับ สิ่งของ หรือเสียเวลา ประกันการเดินทางก็จำเป็นต้องมีนะ

2021.03.27 16:7

วงศ์วิรุจน์

จริงเหรอครับที่ประกันสุขภาพของ ไทยประกันชีวิตตัวนี้มีความคุ้มครอง กรณีที่เดินทางไปต่างประเทศแล้วล้มป่วยด้วย ผมอ่านในสัญญาการคุ้มครองของประกันตัวนี้ไม่ได้บอกเอาไว้นะครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นกรณีที่รักษาตัวในประเทศเท่านั้นนะครับ เอาว่า ขอใครช่วยมาสรุปได้ไหมครับ ว่าจริงๆแล้วประกันตัวนี้ มันคุ้มครองกรณีนี้ด้วยไหม

2021.04.24 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

จ่ายเบี้ยประกันภัยแพงไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

คุ้มครองระหว่างการเดินทางไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สมัครผ่านตัวแทนได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วสมัครได้ไหมคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุเล็กน้อยเบิกได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถเลือกผู้รับผลประโยชน์ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี