Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุ้มครองระหว่างการเดินทางไหมครับ

สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 ถ้าผมเดินทางไปต่างประเทศระหว่างการเดินทางมีการคุ้มครอง เกี่ยวกับกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ และในกรณีที่มีการล่าช้าของเที่ยวบิน กระเป๋าสูญหายอะไรแบบนี้ไหมครับ จะได้ไม่ต้องไปเลือกซื้อประกันการเดินทางอีกต่างหาก เพราะว่าค่อนข้างที่จะต้องใช้ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้เหมือนกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปิยะ

เป็นรายการที่ช่วยให้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของปัญหาสุขภาพและอุบัติเหตุครับ เมื่อมีการเจ็บป่วย แต่จะไม่ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับสัมภาระหรือเมื่อเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินในตอนที่เราเดินทางไปต่างประเทศ ถ้าอยากได้ประกันที่ดูแลในเรื่องการอำนวยความสะดวกในการเดินทางแนะนำ ประกันการเดินทางดีกว่าครับง่ายกว่าเยอะ

2020.11.16 13:50

โทน

ไม่ว่าจะเป็นการเดินทางที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นในประเทศหรือต่างประเทศก็ได้รับการคุ้มครองนะครับ แต่ถ้าเกิดเหตุฉุกเฉินเกี่ยวกับเที่ยวการบิน หรือว่าระหว่างที่เราเดินทางเข้าของของเราเสียหาย ในส่วนนี้จะไม่ได้รับการดูแลหรือได้รับการคุ้มครองนะครับ จำเป็นต้องซื้อประกันการเดินทาง เพื่อที่จะช่วยเราได้รับเงินชดเชยเมื่อเกิดเหตุแบบนั้นเกิดขึ้นกับเราครับ

2020.12.17 15:33

Waffle

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับประกันที่คุณทำด้วยค่ะ อันนี้สำคัญเลย คำว่าความคุ้มครองระหว่างการเดินทางมันก็ต่างกันไปใช่ไหมคะอย่างเช่นระหว่างการเดินทางอาจจะรวมถึงอุบัติเหตุหรือว่าความเจ็บป่วยก็ได้ก็ต้องดูว่าประกันที่คุณทำให้ความคุ้มครองด้านไหนบ้างด้านสุขภาพแสดงว่าระหว่างเดินทางเราสามารถรับการรักษาที่ไหนได้หรือเปล่าถ้าอุบัติเหตุเฉพาะรถที่เราโดยสารหรือรวมอุบัติเหตุอื่นๆด้วยอันนี้ก็ต้องดูนะคะ

2021.01.31 16:36

MUSIC

ก็อย่างที่คนอื่นบอกว่าประกันไม่คุ้มครองในเรื่องของความเสียหายที่เกิดกับร่างกายของเราเท่านั้น ผมถึงได้บอกไงครับว่าประกันการเดินทางก็จำเป็นที่จะต้องมี เพราะว่าถ้าเกิดเที่ยวบินล่าช้า จนทำให้เราเสียเวลาและเสียหาย เสียค่าใช้จ่ายอื่นๆ หรือว่าสัมภาระล่าช้า หรือเกิดความเสียหายกับสิ่งของของเราประกันการเดินทางก็จะให้ความคุ้มครอง เรื่องพวกนี้ด้วย

2021.03.27 16:9

วงศ์วิรุจน์

ดูจากในสัญญาประกัน อันนี้เป็นการคุ้มครอง กรณีในประเทศนะครับ ไม่ได้คุ้มครองกรณีเดินทางไปต่างประเทศนะครับ ถ้าคุณอยากได้คุ้มครองไปต่างประเทศ น่าจะมีของ FWD หรือว่าของเอ็ทน่าครับ ที่ตุ้มครองเมื่อเราไปต่างประเทศครับ แต่เอาจริงๆนะครับ เวลาที่เดินทางไปต่างประเทศ เราต้องโดนบังคับให้ซื้อประกันการเดินทางอยู่ดีครับ

2021.04.24 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

จ่ายเบี้ยประกันภัยแพงไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยการขนส่งสินค้าทางทะเล,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สมัครผ่านตัวแทนได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วสมัครได้ไหมคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุเล็กน้อยเบิกได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถเลือกผู้รับผลประโยชน์ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี