Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จ่ายเบี้ยประกันภัยแพงไหมคะ

นอกจากสิทธิประโยชน์ที่เราจำเป็นต้องเลือกเกี่ยวกับประกันภัยแล้ว เราก็ต้องดูด้วยใช่ไหมคะว่าราคาของเบี้ยประกันภัยที่เราต้องจ่าย คุ้มค่ากับการคุ้มครองไหม เหมือนกับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 ที่มีสิทธิประโยชน์ในการรักษาพยาบาล หรือดูแลเราในตอนที่เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาล อยากรู้เหมือนกันค่ะว่ามีค่าเบี้ยประกันแพงหรือเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์

ปกติแล้วจะมีแบบแผนให้เราสามารถเลือกได้รับการคุ้มครองถึง 5 แบบแผน เลยไม่มีการระบุเกี่ยวกับเบี้ยประกันภัยที่เราต้องจ่ายอย่างแน่นอน และยังมีประกันเสริมเพิ่มเติมขึ้นมาอีก ถ้าเราอยากจะรู้เกี่ยวกับแบบแผนที่ 1 ก็จำเป็นต้องติดต่อให้รายละเอียดข้อมูลของตัวเราเอง สอบถามเจ้าหน้าที่เพื่อที่จะสมัครขอใช้บริการของกรมธรรม์ถึงจะรู้ราคาของเบี้ยประกันครับ

2020.11.16 13:55

ช้าง

แต่ถ้าดูว่าสามารถลดหย่อนภาษีได้ไหม ปกติแล้วถ้านำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ก็สังเกตได้เลยครับว่าเบี้ยประกันจะแพงมากต่อปี และอีกเหตุผลหนึ่งที่จะช่วยให้เราในการคำนวณการเลือกประกันภัยก็คืออายุของผู้เลือกเอาประกันครับ ส่วนใหญ่แล้วเด็กๆก็จะจ่ายเบี้ยประกันไม่แพงเท่ากับผู้ใหญ่หรือผู้สูงอายุที่อายุมากแล้ว เพราะอาจว่ามีความเสี่ยงมากกว่าที่จะเคลมประกัน

2020.12.17 15:34

โอโม

เรื่องเบี้ยประกัน ฉันไม่ทราบว่าแพงไหมนะแต่ญาติของฉันที่เคยทำเจ้านี้เขาบอกว่าแพงมาก จ่ายเบี้ยได้ไม่กี่ปีก็ขอเวนคืนกรมธรรม์แล้วค่ะ แต่เขาบอกว่าเจ้านี้เขามีการลดเบี้ยประกันให้ด้วยนะ ถ้าเราเอาทุนประกัน 500,000บาทขึ้นไป และเบี้ยประกันภัยยังสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้สูงสุด 100,000บาท แล้วถ้าคุณอยากทราบเรื่องเบี้ยประกันลองแอดไลน์ถามกับตัวแทนก็ได้นะคะลองหาในเน็ตดูเมื่อกี้เราเห็นอยู่แว็บๆ

2021.01.05 7:17

MUSIC

@โอโม ที่บอกว่าแพงมาก อยากรู้จังเลยครับว่า ญาติของคุณจ่ายไปกี่บาท อยากรู้จำนวนเงินนะครับ หรือว่าคนอื่นก็ได้นะที่ซื้อประกันตัวนี้แล้วจ่ายเบี้ยอยู่จ่ายกี่บาทครับแล้วคุณเลือกแผนอะไร ผมจะได้รู้ว่าที่หลายๆคนบอกว่าแพงมากเนี่ย จ่ายกี่บาทต่อปีกันแน่ จะได้เอามาหักลบกับความคุ้มครองที่จะได้ว่ามันคุ้มกันไหม เศรษฐกิจเดี๋ยวนี้ไม่ดีแม้ประกันจะคุ้มค่าแต่เรื่องเบี้ยประกันก็ต้องคิดคำนวณครับ

2021.03.27 16:13

ศิริลักษณ์

ประกันสุขภาพของไทยประกันชีวิต ตัวนี้ออกมานานแล้วใช่ไหมคะ ส่วนตัวไม่ได้ใช้ของเจ้านี้คะ แต่ก็พอทราบมาบ้างคะ ประกันสุขภาพตัวนี้เขามีการคุ้มครองหลักที่เราสามารถซื้อได้ ทุนประกันก็จะได้ 2แสนถึง5แสนบาทคะ แต่ ประกันตัวนี้เขามีแบบสัญญาเพิ่มเติมด้วยคะ คือเราต้องจ่ายค่าเยี้บเพิ่มอีก 2พัน -6พันบาท ทุนประกัน ก็จะขยับขั้นมาเป็นหลักล้านคะ

2021.04.24 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

คุ้มครองระหว่างการเดินทางไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยการขนส่งสินค้าทางทะเล,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สมัครผ่านตัวแทนได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วสมัครได้ไหมคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุเล็กน้อยเบิกได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถเลือกผู้รับผลประโยชน์ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี