Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครบริการผ่านช่องทางการโทรศัพท์ได้ไหมครับ

ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยมีเท่าไหร่ เพราะทำงานยุ่งมาก แต่ผมก็อยากจะสมัครใช้บริการไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 เพราะดูเหมือนว่าจะให้การคุ้มครองในกรณีที่เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาล ผมเลยอยากรู้ว่ามีบริการที่ช่วยให้เราสามารถสมัครใช้บริการ ผ่านช่องทางโทรศัพท์มือถือไหมครับ จะได้ไม่ต้องเดินทางไป

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพ

มีบริการทางโทรศัพท์นะครับสามารถโทรไปสอบถามข้อมูล สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้ หรือว่าปรึกษาเกี่ยวกับค่าอัตราค่าเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่าย แต่ถ้าจะให้สมัครใช้บริการแนะนำว่าสมัครทางออนไลน์หรือไม่ก็เดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้านดีกว่าครับ ก็จำเป็นต้องมีการเตรียมข้อมูลและเอกสารสำคัญที่จะต้องใช้

2020.11.16 14:16

หมู

ในการสมัครผ่านช่องทางโทรศัพท์ก็สามารถทำได้ครับ โทรไปที่ไทยประกันชีวิตแล้วก็เลือกถามเกี่ยวกับข้อมูลของกรมธรรม์ประกันภัยก่อน หลังจากนั้นก็ทำการยื่นเอกสารทางไปรษณีย์หรือว่าทางเว็บไซต์ก็ได้ หลังจากนั้นแล้วเราจะได้รับข้อมูลผ่านทางไปรษณีย์หรือว่าอีเมลเพื่อที่จะสามารถอ่านรายละเอียดเกี่ยวกับข้อตกลง ก่อนที่เราจะทำการเลือกประกันภัยนั่นเอง

2020.12.17 15:37

โอโม

วันก่อนฉันลองหาข้อมูลประกันชีวิตของเจ้านี้ดูก็เจอไลน์ของตัวแทนติดไว้ในเว็บไซต์บริษัทประกันค่ะ ถ้าคุณไม่สะดวกติดต่อที่บริษัทก็ลองแอดไลน์เพื่อติดต่อทำประกันก็ได้นะคะเดี๋ยวนี้ผู้คนไม่ค่อยมีเวลามากนัก ทางบริษัทเขาก็เลยปรับเปลี่ยนในการเข้าถึงลูกค้าให้มากขึ้นโดยใช้อินเตอร์เน็ต วันไหนที่คุณว่างๆลองเสิร์ชกูเกิ้ล แล้วเข้าไปที่เว็บไซต์บริษัทประกันเจ้านี้ดูนะเดี๋ยวจะเจอช่องทางการติดต่อทำประกันเองค่ะ

2021.01.09 11:58

12:12pm.

ก็สมัครได้ครับ ก็คือ ซื้อบริการทางโทรศัพท์ได้ แต่ใครจะว่ายังไงไม่รู้นะ ผมไม่ชอบซื้อประกันทางโทรศัพท์ครับ คือไม่ได้มีอคติอะไรหรอกแต่เวลาเราฟังเงื่อนไขความคุ้มครองทางโทรศัพท์ที่ตัวแทนขายประกันเล่าให้ฟังเนี่ย ผมจะจับใจความไม่ได้แล้วก็มักจะลืมข้อมูลสำคัญสำคัญ ก็เลยชอบซื้อประกันโดยที่ให้ตัวแทนมาหาแล้วคุยกันต่อหน้ามากกว่า

2021.03.27 16:17

ศิริลักษณ์

เรื่องการสมัครใช้บริการประกันสุขภาพหรือว่าประกันชีวิต เราว่าให้ตัวแทนประกันมาคุยกับเราที่บ้านเลยดีกว่าคะ เพราะว่าถ้ามีการคุยกัน ประกันบางตัวที่ทางประกันเขามีมันน่าสนใจกว่าตัวที่เราอยากได้ก็มีนะคะ ถ้าคุณไม่รู้จะหาตัวแทนประกันที่ไหน เข้าเวบของ ไทยประกัรชีวิตแล้วกรอกข้อมูลดูคะ ไม่กี่วันหลอกคะเดียวมีเจ้าหน้าที่ติดต่อนัดหมายให้คะ

2021.04.24 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

จ่ายเบี้ยประกันภัยแพงไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

คุ้มครองระหว่างการเดินทางไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยการขนส่งสินค้าทางทะเล,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สมัครผ่านตัวแทนได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วสมัครได้ไหมคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุเล็กน้อยเบิกได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี